Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ vga pci-express x4 ยังมีขายอยู่เปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ vga pci-express x4 ยังมีขายอยู่เปล่าครับ

ตอนนี้ vga pci-express x4 ยังมีขายอยู่เปล่าครับ
    จะเอามาใส่เครื่อง server hp (สำนักงานไม่ได้ใช้ เลยจะเอามาทำงานกราฟฟิกซะ)

ผมไม่รู้ว่าVGA PCI-E 4Xมันมีขายด้วยหรือเปล่าครับ

Comment

AGP 4x 8x
      PCI-E มัน 16x หรือผมเข้าใจผิด...
      แป่ว...

Comment

PCI-Express มีแบบ 2x,4x,8x,16x,32x

มาตรฐานปัจจุบันสูงสุดที่ 32x แต่การ์ดจอปัจจุบันผลิตที่ 16x เท่านั้น
        ส่วน 2x,4x ก็มีแต่พวก SoundCard X-Fi ที่เพิ่งผลิตออกมา(ยังไม่เข้าไทย)
        และ 32x ก็คือ SLI นี่แหละครับ ที่เค้าไม่ทำออกมาเป็น Slot เดี่ยวเพราะมันยาวเกิน Mainboard

แต่ผมเข้าใจว่าเจ้าของกระทู้คงหมายถึง AGP มากกว่า

Comment

Working...
        X