overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 14 of 14

Thread: มีใครเคยไปเครมกาดจอบ้าง ขอถามประสบการณ์กันหน่อย!!

OverclockZone Member chimairai's Avatar

Default มีใครเคยไปเครมกาดจอบ้าง ขอถามประสบการณ์กันหน่อย!!

ต้องเอาอะไรไปด้วยอย่างเช่น กล่อง พวกของแถมในกล่อง ด้วยไหม แล้วผมไปเครมได้ที่ไหนบ้าง

ของผมเป็นพลังสี HD3850 256 mb ที่com7 ประกันcom 7 ที่ศูนย์ใหญ่จะดีไหมไปแล้วได้ของเลยรึป่าว มาเล่าประสบการณ์ใครเคยเครม ให้ฟังหน่อยครับ

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

เอาไปทั้งหมดเลย

Moderator Gearhead's Avatar

- เอาไปแค่ตัวการ์ดที่สภาพภายนอกปกติ และ viod สภาพปกติ ก็พอครับ

- ไปศูนย์ใหญ่เลยก็ดีครับ ได้รึไม่แล้วแต่กรณีครับ ถ้าเค้ารับเครม มีของก็ได้ของเลยครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

GF8600GTS (WinFast)
    เคลมตอนเช้า 30 นาทีได้ของ

HD3850 (Power Color)
    เคลมตอนเที่ยงๆ บ่ายๆ ได้ของ

ที่สี่แยกคลองตัน
    เอาไปทั้งกล่องเลย (กันเหนียวเผื่อเค้าขอดู)
    แต่เค้าไปแต่ตัวการ์ดเทส นะ 555+
    Last edited by TWK.; 24 Mar 2008 at 16:14:37.

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

Quote Originally Posted by chimairai View Post
    ต้องเอาอะไรไปด้วยอย่างเช่น กล่อง พวกของแถมในกล่อง ด้วยไหม แล้วผมไปเครมได้ที่ไหนบ้าง

ของผมเป็นพลังสี HD3850 256 mb ที่com7 ประกันcom 7 ที่ศูนย์ใหญ่จะดีไหมไปแล้วได้ของเลยรึป่าว มาเล่าประสบการณ์ใครเคยเครม ให้ฟังหน่อยครับ

เอาไปทุกอย่างอะครับที่ วันที่ไปซื้อแล้วได้มาอะ

หวัดดีสาวก As I Lay Dying ครับ อิอิ

เจอกัน ปี52 มาเปิดคอนเสิรต์อีกรอบครับ

OverclockZone Member chimairai's Avatar

Quote Originally Posted by wt25044 View Post
    เอาไปทุกอย่างอะครับที่ วันที่ไปซื้อแล้วได้มาอะ

หวัดดีสาวก As I Lay Dying ครับ อิอิ

เจอกัน ปี52 มาเปิดคอนเสิรต์อีกรอบครับ
    ครับผม โยกหัวระนาว ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกัน

ขอบคุณทุกคนด้วยนะคับ ท่านหัวเกียร์ มาตอบด้วย555

ว่าแต่อยู่ฝั่งไหนของสี่แยกคลองตันครับ ถ้ามาทางฝั่งอ่อนนุช มีรถเมลไรผ่านบ้างครับ มีใครพอทราบบ้าง
    Last edited by chimairai; 24 Mar 2008 at 16:48:50.

OverclockZone Member damned's Avatar

ผมยกไปร้านมันทั้งเคสเลยครับ

รอดูผลวันนี้ 9600GT *0*

เคยเคลมที่ jibอ่ะครับเป็นการ์ดจอagp 6600 ของ spark ประกันเหลืออยู่ประมาณ3-4อาทิตย์
    ครั้งแรกส่งไปใช้ได้2 วันเจ๊ง (โอเคมันมีผิดพลาดกันได้ ชิวๆ)
    ส่งกลับไปอีก กลับมาก็ยังเจ๊ง (อืม~คงจะซวยที่เราพอดีประมาณว่า1ใน10ล้าน - -" )
    ส่งไปอีกครั้ง ร้านบอกประกันหมด ไม่สามารถเคลมได้แล้ว (เหมือนไปหาบอกแล้วหมอบอกว่าคุณเป็นเอดส์ อาการนั้นเลย แสรดด)
    คุยไปคุยมาบอกเดี๋ยวจะคุยกะทางซับให้ (อืมก็ยังดีที่พอมีความรัผิดชอบอยู่บ้างนะเนี่ย)
    หายไปเดือนกว่าๆโทรไปคุยก็ปล่อยให้รอสายอยู่เกือบชั่วโมง แล้วก็วางสายผมทิ้งไปซะเฉยๆเลย (โมโหมากกะจะโทรไปต่อว่าทางศูนย์ใหญ่ แต่สายไม่มีคนรับสาย)
    อีกประมาณ3-4อาทิตย์ต่อมาไปหาที่ร้านเพื่อที่จะเอาการ์ดจอคืน พนักงานในร้านหาขอกอยู่เกือบชั่วโมง และบอกอย่างปลอบใจว่า หาไม่เจอ ให้มารับใหม่วันอื่น (โครตจะว่างเลยจ้า บ้านอยู่แถวดาวคะนองทำงาน6วันเนี่ยย)
    ณ ปัจจุบันนี้ ผมยังไม่ได้การ์จอผมคืนเลย ว่าอีก2อาทิตย์จะไปใหม่อีก รวมเบ็ดเสร็จประมาณ5เดือน ที่ไม่ได้อะไรขึ้นมาเลย

........ซึ้งครับ...ซึ้งเจงๆ

OverclockZone Member mrlup's Avatar

ถ้าspark แนะนำเอาไปเครมเองเลยที่microware ครับ
    จขกท.ถือไปทั้งกล่องหรือเอาไปแต่ตัวการ์ดก็ได้ ปกติเค้าจะเอาแค่ตัวการ์ดครับ แต่ตอนไปรับของอาจได้ตัวใหม่ยกกล่องเลย เคยแล้วครับถูกใจ อิอิ COM7

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

Quote Originally Posted by chimairai View Post
    ครับผม โยกหัวระนาว ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกัน

ขอบคุณทุกคนด้วยนะคับ ท่านหัวเกียร์ มาตอบด้วย555

ว่าแต่อยู่ฝั่งไหนของสี่แยกคลองตันครับ ถ้ามาทางฝั่งอ่อนนุช มีรถเมลไรผ่านบ้างครับ มีใครพอทราบบ้าง

ไปสาย 935 ครับ ถึงแน่นอนแต่แพง - - อิอิ

Quote Originally Posted by wt25044 View Post
    ไปสาย 935 ครับ ถึงแน่นอนแต่แพง - - อิอิ
    มุขท่านเนี่ยตั้งแต่สมัยผมหัวเกรียนเลยนะนั่น

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

a&l 1.5เดือน

เอาไปเฉพาะการ์ด

ไม่ก็มีแบบเร็วครับ 1 นาทีได้ของเลย ซื้อใหม่ไง - -

ไม่ก็มีแบบเร็วครับ 1 นาทีได้ของเลย ซื้อใหม่ไง - -
    เริ่มไม่ฮาครับ ถ้าไม่มาตอบดีดี ไม่ต้องมาตอบแบบนี้หรอกครับ คนที่เค้าอยากรู้เค้าจะเซ็งกับความคิดเห็นไร้สาระแบบนี้นะคับ

วันนี้ผ่านไปแถวสี่แยกคลองตันแต่มันอยู่ฝั่งไหนมีใครพอทราบบ้างคับฝั่งโรงไฟฟ้ารึป่าวคับ

วันนี้แอบเห็นรถขอกาดจอของ nvidia สีเขียว มาแต่ไกลเลย ยี่ห้อ inno3d ว่าจะดักปล้นซักหน่อย เอิ้กๆๆ มีใครทราบบ้างช่วยบอกทางหน่อยนะคับ

Bookmarks

Bookmarks