Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับบอร์ด AM2+ กับการจอnvidiaครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับบอร์ด AM2+ กับการจอnvidiaครับ

คือผมพึ่งถอย8600gtมาใหม่ๆอะนะตอนนี้ใช้กับ1หัวอยู่ แต่อยากเปลี่ยนไปเป็น2หัว4หัวอยู่
    แต่ผมกลัวว่าบอร์ดมันจะตีกับการ์ดหรือป่าวจะไม่สามารถดึงความสามารถการ์ดออกมาได้เต็มที่
    หรือไม่ ถ้ามีปัญหาจริงๆผมจะหนีไปเล่นintelละ แต่ใจมันรักamd กับnvidiaมากใช้มานาน

ขอบคุณครับ

ผมใช้เอเอ็มเอ็กทูกับบอร์ดซิบ nvidia ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรน่ะครับ

Comment

ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ ผมก็ AMD แต่ M/B เป็น Asus ชิป Nvidia ครับ
      แล้วใช้ M/B อะไรอยู่ครับ

Comment

ไม่มีแน่นอนครับ

Comment

แล้วอยากถามเพิ่มว่า เทคโนโลยี PCI EXPRESS 2.0 จะมีปัญหากับการ์ดจอ ของ Nvidia ไหมครับถ้าเราใช้ชิบเซท ของ ATI เช่นบอร์ท Abit AX78

Comment

Working...
          X