Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำจอdellหน่อยครับรุ่นไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำจอdellหน่อยครับรุ่นไหนดีกว่ากัน

สวัสดีครับ

ท่านแม่พึ่งอนุมัติเงินออกมาเมื่อกี้เองครับ (สดๆร้อนๆ)

อยากทราบระหว่าง LCD Dell 2208 WFP Ultra Sharp 22

กับ LCD Dell SP2208WFP 22

2 ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ผมเอามาเล่นเกมส์ เล่นเน็ต ดูหนัง แล้วก็งานทั่วๆไปครับ

แนะนำด้วยครับ อยากได้มาก ตอนนี้ใช้ digital14นิ้วสีเหลืองอยู่เลยครับ

อีกอย่างครับ ผมอยู่จังหวัดนครสวรรค์ครับ สั่งกับเจ้าไหนดีครับที่เขาส่งทางขนส่งเอกชนให้ได้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

!!!!!!!! อีกอย่างครับ เรื่องประกัน ที่บอกว่ามาซ่อมให้ถึงบ้าน จังหวัดนครสวรรค์ เขามาซ่อมให้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by BESTTHAILAND; 25 Mar 2008, 11:54:58.

แนะนำหน่อยครับ dell โครงการ3 จะปิดรับวันพรุ่งนี้แล้วครับ

ผมอยากได้จอมากครับ

Comment

LCD Dell 2208 WFP Ultra Sharp 22
      ตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ LCD ตัวแรกประทับใจครับ สีสวย คมชัด

กับ LCD Dell SP2208WFP 22
      อันนี้ไม่เคยใช้ครับมี hdmi 2ms webcam จอกระจก ครับ

Comment

พรุ่งนี้จะสั่งแล้วครับ แนะนำผมหน่อยครับบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

ขอดันก่อนนะครับ

ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมไม่รู้จะเลือกอันไหนดีครับ

ขอบคุณครับ ขอตัวไปนอนก่อนครับ

Comment

ผมสั่งไปแล้ว รุ่นจอกระจก
            เนื่องจากเมื่อก่อนเคยใช้โน๊ตบุ๊คที่เป็นจอกระจก ก็ปกติดี
            ถามว่ามีเงาสะท้อนไหม ถ้ามัวแต่ไปนั่งมองหาเจอแน่นอนครับ ขับรถทุกวันยังเห็นเงาสะท้อนที่กระจกเลยถ้าสังเกตุ
            เรื่องจอเช่นกันครับ ดูทีวีก็มีนะถ้าสังเกตุ คือจะบอกว่าเงาน่ะมีถ้าตั้งในที่ๆข้างหลังมันมีแสงครับ
            แต่ไม่ใช่ปัญหาหรอก เวลาเราเล่นคอมไป ถ้าไม่ไปคิดถึงมันจะไม่เห็นหรอกครับ
            ไอ้ที่เห็นๆน่ะ ประมาณว่ามาเพ่งมองหาเงาสะท้อนนี่ล่ะ

อีกอย่าง ผมเพิ่งไปงานคอมมาร์ตมา มีซุ้มของซัมซุงเท่านั้นที่เห็นจะมี ตัวจอกระจก วางเทียบกับจอธรรมดา
            ผลที่เห็นคือ จอกระจกสีสันกินขาดครับ เงาสะท้อนก็ตามที่บอก ไม่เพ่ง ไม่คิดถึงมัน ไม่มองหามัน ไม่เจอหรอก

ลองดูครับ ว่าเราใช้งานในสถานที่แบบไหน ถ้าหันหลังให้ที่สว่างก็ลองพิจารณาดูครับ

Comment

เน้นเล่นเกม ดูหนัง เอาจอกระจกเลยครับ แต่ถ้าเน้นทำงานเล่นเน็ตผมว่าเอาจอด้านดีกว่า จอกระจอ มีสีสันมันสวยจริง ๆ แต่มันหลอกตา

ไม่รู้ผมเป็นคนเดียวหรือป่าวนะครับ ใช้จอกระจกแล้วมันปวดตายังไงไม่รู้ ยิ่งเอาไปใช้ตรงแสงเยอะ ๆ จะปวดหัวด้วย เวลาอ่านตัวหนังสือต้องเพ่งเข้าไปที่จอมากกว่าปกติ จะลดแสงก็ไม่ได้ ปรับไปปรับมา ไม่ไหว

Comment

ใครมีปัญหาสายตา จอกระจกไม่ค่อยเหมาะนะ และการวางจอต้องหามุมดีๆ ไม่งั้นแสงสะท้อนตึม
                จอกระจกจะตั้งค่ามาให้มีสีสันที่จัดจ้านกว่าจอธรรมดา
                เหมาะกับการดูหนัง ในระยะ***งๆ แต่ถ้านั่งเล่นใกล้ๆนานๆอาจสายตาวูบ วิงเวียนได้ง่ายๆเมื่อใช้ไปนานๆ
                (แต่ใครสายตายังดีอยู่ ก็อาจไม่เกิดครับ แต่นานๆไม่รู้)
                แต่งานทั่วไป เล่นเนท พิมพ์งาน โปรแกรมต่างๆ จอธรรมดา จะดีกว่า
                เล่นได้นานๆกว่า

Comment

ซื้อที่ผมก็ได้ นครสวรรค์ ส่ง ems วันเดียวก็ถึง

ตอนนี้ ที่ส่งก็มี เชียงใหม่ สตูล ขอนแก่น กทม

ตามลายเซ็นเลยครับ

Comment

ผมก็สั่งของพี่ boomerang ไปคับตัวจอกระจก แต่รอรับอยู่นิ๊อยากเห็นมันแล้วว - -"

Comment

เฮ้อ คิดไม่ตกเหมือนเจ้าของกระทู้เลย ผมก็อยู๋พิจิตร ยังคิดไม่ตกเอากระจกหรือกระด้านดี เหอๆๆ เครียดๆๆ

Comment

อ่านไปอ่านมาไม่มีจอด้าน2m พร้อม hdmi บ้างเหรอเนี่ย
                        เพราะวันนึงใช้ com เยอะเหฟมือนกัน

Comment

Working...
                        X