Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX ซื้ออีกคนละครับ ถามหน่อยว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX ซื้ออีกคนละครับ ถามหน่อยว่า

ไอ้ไฟเลี้ยงเนี้ย Inno มันให้มาเส้นเดว คือ เพราะมันใช้เส้นเดียวก็พอ
    หรือว่าต้องใส่เพิ่มให้เพื่อนซื้อมาละ กำลังข้องใจ เหอๆ ตอบด่วนก่อนการ์ดผมเจ๊งเด้อ
    เด๋วรีสตาร์ท ทีนุงมาอ่่าน

ใช้ psu ของอะไรรึท่าน
    ก็น่าจะมาจาก PSU เส้นนึง แล้วก็ที่แถมมาอีกเส้นนึงน่ะครับ

Comment

ตรงพาวเวอร์ ต้องเสียบทั้งสองเส้นรวมเป็น 4 เส้นรึเปล่าครับ
      ที่การ์ดมันเป็น 6พิน *2 ช่อง
      ที่พาวเวอร์มันมีไม่พออ่ะ...............สงกะสัยพรุ่งนี้ต้องสอย พาวเวอร์ใหม่

Comment

ok ผมลองเสียบ 3 เส้นละกันถ้าไม่พอมันก้อคงจาดับ
        แล้วพรุ่งนี้จะได้ส่งเคลม เหอๆ ลืมไปว่ายังไม่ค่อยมีใครใช้

Comment

อ้าวไม่เอา HD3870 TOP แล้วหรอ

อิอิ

Comment

รุ่นนี้มาเพื่อผลาญไฟจริงๆเลย............อิอิ

Comment

ไม่ถึงขั้นพังหลอกครับ
              ผมเสียบ 2 เส้นเอง เส้นนึงมากจาก PSU
              อีกเส้น เป็นสายแปลง เสียบแค่เส้นเดียว ก็ปกติไม่มีปัญหา
              แต่ของผม 8800GT ครับ
              ก็ลองดู ถ้าไฟไม่พอ ก็คงจะดับ แต่ถ้า 4 pin เหลือเยอะ ก็ยัดไปให้เต็มสูบเลยครับ

Comment

ถ้า power supply สามารถจ่ายไฟได้พอ (มากกว่า 18A ต่อ rail) เสียบแค่เส้นเดียวก็ได้ครับ เพราะทั้ง 2 connector มันก็ต่อขนานกันธรรมดา

Comment

งืม เทส Crysis All High ลื่นกว่า x1950pro นิดนุง

แต่สีไงก็ ต้องยกให้ ATI เค้าแหล่ม กว่าเยอะ ดูหนังกากบาท ม่ายสะใจเรย เหอๆ สีไม่สวย

ไว้สัก เดือนจาขายต่อสัก 10500 ละกัน ไม่ซีเรียส........รอคิวกันได้เยยครับ.............

จะไปเล่น gF4 mx ละ........

เล่นปายสัก 2ชม......จอฟ้าซะงั้น.........ไฟไม่พอรึว่ามันร้อนก็ไม่รุ้นะเพราะตอนนี้ห้องร้อนมั่กมากกกกก
                  ไว้รอดูกานต่อปาย อีก2-3 วันคาดว่าจะเปลี่ยน PSU (ถ้าการ์ดไม่พังซะก่อนนะ เหอๆ)

Comment

ทำไงให้พัดลม การ์ดมันพัดเย็นกว่านี้อ่ะครัีบ หาที่ปรับรอบไม่เจอ ต้องลงโปรแกรมอะไรปรับอ่ะครับ........แต่ก่อนห้องแอร์ ไม่ค่อยได้ใส่ใจ ตอนนี้ห้องพัดลมแย้ว...(เงินหมด)

ขอฟามการุณา ด้วยคร้าบบ

Comment

Originally posted by Guitar_blues View Post
                      ทำไงให้พัดลม การ์ดมันพัดเย็นกว่านี้อ่ะครัีบ หาที่ปรับรอบไม่เจอ ต้องลงโปรแกรมอะไรปรับอ่ะครับ........แต่ก่อนห้องแอร์ ไม่ค่อยได้ใส่ใจ ตอนนี้ห้องพัดลมแย้ว...(เงินหมด)

ขอฟามการุณา ด้วยคร้าบบ
                      ใช้ riva tuner ครับ เข้าไปที่ main -> lowlevel system setting -> fan เลือก fix ค่า ไว้ที่ 50% ก้ได้ครับ

Comment

- -* คิดหนัก ทำอย่างไรดีน๊า ให้ในเคสมันเย็นกว่านี้หน่อย สงกะสัยต้องเพิ่มpsu+fanใหญ่ๆแรงๆสักกะตัว

Comment

Originally posted by Icemancmx View Post
                          ใช้ riva tuner ครับ เข้าไปที่ main -> lowlevel system setting -> fan เลือก fix ค่า ไว้ที่ 50% ก้ได้ครับ
                          อ่อ ตื่นแย้วหรอคับขอบคุณมั่กๆ.....ตอนนี้ full load น่าจะ 64องศาตะวันออก 70+ ลิปดาเหนือ

รู้สึกว่าพอ70 ขึ้นไปเริ่มจาออกอาการละเหอๆ สงสัยต้องราดน้ำใส่การ์ดสะหน่อยไม่งั้นแย่แน่ๆ
                          Last edited by Guitar_blues; 25 Mar 2008, 07:45:10.

Comment

บอกตรงๆครับว่า ENERMAX LIB 500W เอาอยู่แบบเหลือๆ เพราะผมใส่ HDD3 ลูก CD-ROM 2 ตัว ติดไฟด้านในอีกเพียบ พัดลมอีกบาน 6-7 ตัว แรม 4 แถม ยังสบายๆๆๆๆ แถมลอง CRYSIS มาเกือบครึ่งเรื่อง ไม่มีจอฟ้าแต่อย่างใด ไม่มี ค้างครับ

Comment

ขอดูรูปหน่อยครับ อยากเห็นตัวเป็นๆ

Comment

Working...
                              X