Announcement

Collapse
No announcement yet.

>ทำ GF 8400m G ให้เล่น Crysis ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >ทำ GF 8400m G ให้เล่น Crysis ได้ไหมครับ

เห็นพี่ๆ ในเวป ชอบการทดลองกันอ่ะครับ รบกวนถามว่า ทำ GF 8400m G ให้เล่น Crysis ได้ไหมครับ ปรับ Low สุดๆ ก็ได้ หรือต้องอัพเดตไดเวอร์ หรือป่าวครับ ขอบคุณมากครับ

ขนาด low ยังเดินไม่ค่อยจะได้เลยครับ ต้องยอมๆมันบ้าง

8600M gs ยังไม่ค่อยจะรอดเลยครับ

Comment

Originally posted by Centrino View Post
      ขนาด low ยังเดินไม่ค่อยจะได้เลยครับ ต้องยอมๆมันบ้าง

8600M gs ยังไม่ค่อยจะรอดเลยครับ
      นั่นน่ะสิครับ ถ้าจะOverclock คงจะไม่ไหวอญู่ดีครับ

Comment

ขออีกนิดประดับความรู้น้อยๆ ของผมล่ะกัน แล้ว 8400m g เล่น Assassins Creed ได้ไหมครับ ฟันธงให้ที????

Comment

GF8400M G ( ของผม Asus A8sc-4P057 )
          -Crysis ได้แน่นอนครับ ผมเทสประมาณครึ่งชั่วโมง วนไปวนมาแถบ ๆ ทะเล ครับ
          ลื่น ( ไม่ถึงขั้นหัวแตก ) แต่ไม่ได้เช็คเฟรมเรตมาให้ดูครับ ( แปลกใจเหมือนกันว่าทำไมเล่นได้ )
          Forceware แนะเป็น 169.21 ครับ ลื่น ( ไม่ถึงขั้นหัวแตก ) สำหรับ Low ทุกอัตราส่วน
          -Assasin Creed ผมไม่ได้เทสครับ แต่ดูจากที่เล่นใน 8600M GT แล้ว คิดว่าไม่น่าจะไหว เกมส์คงสูสี Lost Planet ( มั้ง )

Comment

อันข้างบน นี่ ใช้ Driver ตัวไหนอ่ะครับ

ท่านใด มี Driver GF8400M G แรงๆ มั่งอ่าครับ
            บอกหน่อย...

Comment

Originally posted by suek View Post
              อันข้างบน นี่ ใช้ Driver ตัวไหนอ่ะครับ

ท่านใด มี Driver GF8400M G แรงๆ มั่งอ่าครับ
              บอกหน่อย...
              มันคงช่วยไม่ได้เท่าไหร่นัก

Comment

ต่อให้ไดร์เวอร์ Mod
                CPU เทพ
                RAM เยอะ
                ปรับต่ำสุดๆ ก็อืดเหมือนเดิมนั้นละครับ VGA อ่อนไปมาก
                *GF7300GT DDR3 256M 128B 500/1000 LOW เกือบไม่รอด (เพื่อนผมมันทนเล่นจนจบเฉยเลย 555+)

Comment

มันโหดไปป่าวครับสำหรับเจ้า 8400 อ่ะสงสารมันบ้างคับ

Comment

Originally posted by Pokdang View Post
                    GF8400M G ( ของผม Asus A8sc-4P057 )
                    -Crysis ได้แน่นอนครับ ผมเทสประมาณครึ่งชั่วโมง วนไปวนมาแถบ ๆ ทะเล ครับ
                    ลื่น ( ไม่ถึงขั้นหัวแตก ) แต่ไม่ได้เช็คเฟรมเรตมาให้ดูครับ ( แปลกใจเหมือนกันว่าทำไมเล่นได้ )
                    Forceware แนะเป็น 169.21 ครับ ลื่น ( ไม่ถึงขั้นหัวแตก ) สำหรับ Low ทุกอัตราส่วน
                    -Assasin Creed ผมไม่ได้เทสครับ แต่ดูจากที่เล่นใน 8600M GT แล้ว คิดว่าไม่น่าจะไหว เกมส์คงสูสี Lost Planet ( มั้ง )
                    ของท่าน 8400m g จริงหรือครับ? ทำไม ท่านอื่นๆ ถึงเล่นกันไม่ได้ล่ะครับ แปลกจริงๆ

Comment

Originally posted by supawats View Post
                      ของท่าน 8400m g จริงหรือครับ? ทำไม ท่านอื่นๆ ถึงเล่นกันไม่ได้ล่ะครับ แปลกจริงๆ
                      ผมทดสอบแล้วครับ ถ้าไม่ได้ทดสอบไม่เอามาบอกให้เสียอารมณ์หรอกครับ โกหกไปก้ไม่ได้เติมน้ำมันฟรีด้วยครับ
                      เครื่องผม Asus A8SC-4P057
                      T7300 C2D 2.0 Ghz Bus 800 4Mb Cahch
                      Ram 1.5 G
                      GF8400M G DDR2 Vram 128 mb up to 512 mb ครับ เพราะเป็น XP
                      ไดร์เวอร์การ์ดจอขออภัยที่จำไม่ได้ครับ แต่โหลดมาจากเว็บของ Asus เมื่อประมาณเดือน กันยายน หรือตุลาคมปีที่แล้วครับ
                      - เกมส์ใหม่ ๆ ส่วนใหญ่ Low หมดครับ
                      -- Lost Planet ปรับ Low แล้วยังเล่นแทบไม่ได้เลยครับ กระโดดทีนึง หน่วงมาก ๆ
                      -- Call Of Duty 4 เกมส์นี้ปรับได้สูงมาก ๆ ครับ แต่ไม่ max ( แปลก ๆ )
                      -- CNC3 ปรับได้ประมาณ Low-Medium ครับ
                      -- Bioshock ปรับ Low เล่นได้ครับ ไม่ลื่นเท่าไหร่
                      -- Crysis ปรับ Low เต็มอณูครับ หลักจากที่เทสได้ครึ่งชั่วโมง ทั้งเดินทั้งวิ่ง ไม่มี slow ให้เห็นครับ
                      -- NFS Prostreet ปรับ Low ยังมีหน่วงตอนโค้งครับ
                      มีอีกหลายเกมส์ครับ ที่ทดสอบแล้ว แต่ส่วนใหญ่เกมส์ใหม่ ๆ เล่นได้เกือบหมดครับ แต่ Low สถานเดียว

ประมาณนี้ แต่เรื่อง Crysis ยืนยัน นั่งยัน นอนยันว่า Low แล้วลื่นครับ อาจจะไม่ถึงขั้นหัวแตกครับ แต่ลื่นแน่นอน

Comment

งั้นผมว่า CPU น่าจะมีผลนะครับ ของท่าน C2D งั้น ผมว่า AMD การ์ดจอเท่ากันคงเล่นไม่ได้แน่ อินเทลคงดีกว่าอ่ะนะ (ผมใช้ AMD อยู่ แต่ยังไม่ได้ลอง crysis )

Comment

สำหรับ Crysis ผมคิดว่า Normal กับ High ช่วงคงไม่***งกันมาก
                          ผิดกับ High กับ Veryhigh ที่ต่างกันมากมาย
                          และ Normal กับ Low มันก็ช่างต่างกันเหลือเกินครับ จึงทำให้ 8400 เล่นได้ไม่ยากเย็นครับ

Comment

ลองมา สดๆครับ assasin creeed อืดมากๆครับ
                            (DX10) 800*600 ปรับทุกอย่างต่ำสุด
                            Last edited by ยองยองซอย; 25 Mar 2008, 19:23:26.

Comment

Originally posted by supawats View Post
                              งั้นผมว่า CPU น่าจะมีผลนะครับ ของท่าน C2D งั้น ผมว่า AMD การ์ดจอเท่ากันคงเล่นไม่ได้แน่ อินเทลคงดีกว่าอ่ะนะ (ผมใช้ AMD อยู่ แต่ยังไม่ได้ลอง crysis )
                              ผมว่าเป็นกะ windows ด้วยครับ มีผลมากสำหรับเกม crysis ถ้าเป็น vita นี้จะอืดมากมากเลยล่ะ

Comment

Working...
                              X