Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง SOUNDCARD กับ แอมป์ คุณสมบัติ เหมือนกันเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง SOUNDCARD กับ แอมป์ คุณสมบัติ เหมือนกันเปล่าครับ

ระหว่าง SOUNDCARD กับ แอมป์ คุณสมบัติ เหมือนกันเปล่าครับ

คือผมสงสัยนะครับ SOUNDCARD ผมพอรู้แล้วแต่ Amp เอาไว้ทำอะไรครับ ขยายกำลังเสียงไหม

ถ้าคุณสมบัติเหมือนกัน จะซื้อตัวไหนดีครับ ใช้ลำโพง 7.1 อะครับ

ไม่เหมือนกันครับ

AMP มีภาคขยาย ที่มากกว่าเยอะ

ส่วนการเลือกซื้อ Sound ถ้าเน้นเล่นเกมส์ก็ X-Fi

ถ้าฟังเพลง Onkyo , ASUS Xona , ฯลฯ ที่หูชอบครับต้องลองฟังอย่างเดียว

Comment

ถ้างั้นผม ซื้อแต่Amp มาแล้ว เสียงมันจะออกมาดีไหมครับ

Comment

ถ้า Sound ไม่ดีก็ให้เสียงที่ดีลำบาก

Originally posted by Trex View Post
        ถ้างั้นผม ซื้อแต่Amp มาแล้ว เสียงมันจะออกมาดีไหมครับ

Comment

- - คืออะไรครับ รอคำตอบ

Comment

ผมฟัง Onkyo SE-90 กับ ลำโพง Microlab X-1 2.1

เทียบกับ X-Fi ตัวลองท๊อบ ผมกับชอบ Onkyo มากกว่า

- อย่างที่บอกครับต้องลองฟังดู ว่าชอบยังงัย แต่ตอนนี้ เอา Onkyo SE-90+AMP Scythe + หู Grado SR225 เสียงเพราะมาก

Comment

http://www.scythe-usa.com/product/ac...00_detail.html

Comment

สรุปคือ ใช้Amp โดยใช้SoudOnbord เสียงก็จะออกมาดีได้ใช่ไหมครับ

Comment

น่าสนใจครับ ไม่ทราบว่าค่าตัวเท่าไหร่ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ
                  Last edited by rainbowx; 25 Mar 2008, 00:23:00.

Comment

พอดีผมจะไปซื้อ Amp ซินเดอเรลล่า ของเฮียเค้ามาใช้นะครับ
                    http://www.munkonggadget.com/article?id=28875&lang=th

Comment

สรุปครับหา Sound Card ที่ตัวเองชอบก่อน

Originally posted by Trex View Post
                      สรุปคือ ใช้Amp โดยใช้SoudOnbord เสียงก็จะออกมาดีได้ใช่ไหมครับ
                      แล้วค่อยหาแอมป์

Comment

ท่าจะเล่นตัวนี้ต้องถามก่อนว่าเดินทางบ่อยมั้ย

พอดีผมจะไปซื้อ Amp ซินเดอเรลล่า ของเฮียเค้ามาใช้นะครับ
                        http://www.munkonggadget.com/article?id=28875&lang=th
                        ถ้าเน้นฟังกับที่หาตัวอื่นก่อน และงบแอมป์มีเท่าไหร่

แอมป์พวกนี้มันเหมาะกับหูฟังมากกว่า เอาไปขับลำโพง เพราะมันขับไม่ออกจ้า

ปล. ถ้าลำโพงเล็ก ๆๆ ก็พอไหว 2.0 เท่าคอม โอมห์ไม่เยอะ

Comment

ราคาประมาณ 2000 กว่า แต่ขอดูยอดก่อนนะครับว่าเยอะมั้ย

Originally posted by rainbowx View Post

น่าสนใจครับ ไม่ทราบว่าค่าตัวเท่าไหร่ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ
                          ประกัน TK COM

Comment

แนะนำ amp ราคาไม่แพงหน่อยครับ มีงบ2500-3000

Comment

Originally posted by takai View Post
                              ประกัน TK COM
                              ตัวนี้ราคา 2000 เองเหรอครับ ที่TK มีไหมตอนนี้ พรุ้งนี้ไปเลย ลุยๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X