Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกนี้ต้องใช้ PSU กี่วัตครับ รบกวนด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกนี้ต้องใช้ PSU กี่วัตครับ รบกวนด้วยครับ

M/B: ASUS P5-K PL
    CPU: INTEL C2D E8200
    HDD: 320GB SATA2
    RAM: KINGSTON 1GB/800
    VGA: SPARK 8800GT 512MB zero

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้

ปล. ถ้ามีอะไรไม่เข้ากันช่วยแนะนำหรือบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ถ้างบน้อยใช้ deluxe-500w=950 ก็พอครับ แล้วอย่าลืมเพิ่มแรมเป็น2กิ๊กด้วย

Comment

400วัตน์ขึ้นไปครับสำหรับ Pure Watt

Comment

ENERMAX 460W พิมนิยม

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ ขอบคุณมาก

ปล. ลืมใส่คูณ 2 ที่แรมครับ = =a

Comment

Enhance 400W ----------------- 1850.- ยี่ห้อที่มีชื่อเสียง หลายคนบอกว่าใช้แล้วดี จ่ายไฟเสถียรมากๆ
            SilverStone 500W--------------- 2300.- เพิ่งมาใหม่ ด้วยวัตต์แท้ 500W ราคาย่อมเยาว์
            Enermax 460W ----------------- 2450.- ยี่ห้อยอดนิยมในการจัดสเปค มีพัดลมคู่

Comment

แล้วเจ้า Enermax 460W ที่มีพัดลม 2 ตัวนี่ มันช่วยได้เยอะไหมครับ

ปล.ขอถามอีกคำถามครับ ช่วยแนะนำเคสราคาไม่เกิน 2000 ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

เคสนี่ผมว่าเดือนเลือกตามใจชอบเลยงับ ตัวเองเลือกจะถูกใจที่สุด

Comment

Working...
                X