Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเครื่องกระตุกค้างๆ เป็นระยะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเครื่องกระตุกค้างๆ เป็นระยะ

คือ เครื่องผมพักหลังมานี่มีอาการแปลกๆ คับ คือ
    1. เวลาเล่นเกม Fear, Doom มันมีอาการหน้าจอค้าง แต่ไม่ใช่ฉากที่โหลด แบบเดินๆ อยู่ค้างไม่ใช่ฉากที่ยิงกันแค่ฉากเริ่มต้นธรรมดาค้างหลายจุดเลย ไฟไม่กระพริบ แต่รอสักพักก็เล่นได้ต่อ อีกอย่างตอนเทสค่า ไม่มีปัญหาเลยเฟรมเรตไม่มีตกเลยด้วยซ้ำ
    2. เล่นเกมสเปกต่ำ แล้วนานๆ ครั้งจะมีอาการหน่วง อืดๆ พักหนึ่ง ต้องออกแล้วเข้าใหม่ถึงจะหาย

My Spec
    Cel 2.4D 478
    Ram 512*2 DDR
    VGA GF6600TD AGP
    HD SATA 80GB

ตามผมคิดจะเป็นไปได้ไมว่า CPU ผมมันเสื่อมแล้วเพราะใช้มาประมาณ 3-4 ปี คล๊อกนิด แต่เล่นทุกวัน ส่วน VGA ผมว่าไม่น่าใช่ เพราะใช้มา ปีเศษๆ อีกอย่างอุณภูมิไม่เกิน 60 ครับ เต็มที่ 62-66 ไม่เกินนี้ อีกอย่าง พึ่งมาเป็นได้ไม่นานนี้เองครับ

จาก Spec ข้างบน เครื่องผมจะอัพยังไงดีครับ

งบ 10000+-2000 แล้ว LCD 15-17" ถูกๆ ราคาเท่าไรครับ

ขอบคุณคร้บ

เวลาเล่นเกมเปิดอย่างอื่นไปด้วยหรือป่าวอ่ะคับ ผมสงสัยว่าจะเป็นที่cpu เวลาที่รันเกมจะใช้100% เลยต้องรอมานประมวลผลก่อน ละlcd17 ก้อประมาณ6000คับ

Comment

ไม่เปิดอะไรทั้งสิ้นครับ อย่างมากก็
      Deamol Tool กะ Bitdefender แค่นี้ครับ

Comment

cpu อาจจะไม่ทันครับ ติดคอขวด ต้องรอ เลยค้างๆ

Comment

1.ซีพียูเสื่อม--ตัดข้อนี้ไปได้เลยครับ ถ้าพังจะพังเลยครับ
          2.การ์ดจอก็ไม่น่าใช่ครับ --ถ้าพัง พังเลยเช่นกันครับ
          ---------------------------------------
          อาจจะไม่ต้องใช้ตังค์ครับ เอาโปรแกรมเคลียร์แรมมาลองติดตั้งดูครับ แนะนำ cachman xp แล้วกันครับ คิดว่านายจะหาโหลดได้ไม่ยากครับ
          ---------------------------------------
          ป.ล.กระตุกตอนดูหนังโป๊หรือเปล่าครับ อิอิ

Comment

Originally posted by guru View Post
            1.ซีพียูเสื่อม--ตัดข้อนี้ไปได้เลยครับ ถ้าพังจะพังเลยครับ
            2.การ์ดจอก็ไม่น่าใช่ครับ --ถ้าพัง พังเลยเช่นกันครับ
            อาจจะไม่ต้องใช้ตังค์ครับ เอาโปรแกรมเคลียร์แรมมาลองติดตั้งดูครับ แนะนำ cachman xp แล้วกันครับ คิดว่านายจะหาโหลดได้ไม่ยากครับ
            ป.ล.กระตุกตอนดูหนังโป๊หรือเปล่าครับ อิอิ
            อะแสดงว่าเคยเป็นหรอครับท่าน เวลากระตุกเสียอารมณ์หมด

Comment

Originally posted by viewsakura View Post
              อะแสดงว่าเคยเป็นหรอครับท่าน เวลากระตุกเสียอารมณ์หมด
              ----------------------------------------

Comment

= =''

กระตุกหนังโป้นี่แผ่นเป็นรอยครับ

ปรกติผมไม่ทำร้ายตัวเองครับ

ให้คนอื่นทำให้

Comment

ปรับความละเอียดลดลงครับ เอาพอเล่นได้

Comment

Working...
                  X