Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มไหม? ถ้าจะซื้อ GF 8400GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุ้มไหม? ถ้าจะซื้อ GF 8400GS

คือผมจะซื้อการ์ดจอใหม่ มีงบอยู่ 1,500 อ่ะครับ พอดีไปดูตามร้านไปเจอ Spark GF 8400GS
    ราคา 1,350 ครับเห็นว่ามันราคาถูกดี ว่าจะซื้อมาใช้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าดีหรือปล่าวครับ
    ผมอยากเอามาเล่นเกม NFS Carbon ให้ภาพมันสวยๆหน่อยครับ ขนาดนี้ใช้ได้หรือปล่าว

8400 น้อยไปนะต้อง 7600 GT อะถ้าเอาสวยๆ

Comment

เล่นเกมส์หรือ ไม่ใหวละมั้ง รุ่นนี้เกมส์สมัยนี้ใช้รุ่นนี้ ปรับต่ำสุดๆ มีกระตุกระนาว
      1500฿ ไปซื้อ GF7300GT มือ2 แรงกว่าเห็นๆ

Comment

เหอๆ..ต้องเชื่อผู้มีประสบการณ์หน่อยนะ........อิอิ

Comment

73gt ddr3 ดีฟ่าเยอะะะะะะะ

8400gs คงมะหวายอะ

Comment

ถ้าเล่นเกมด้วยคงม่ายไหว

Comment

คุ้มครับ ถ้าซื้อในราคา ไม่เกิน1200 สภาพใหม่ 7300gt dd3 มันก็ช้าครับ แค่แรงกว่า 8400 นีสๆ แรงกว่าไม่มากคับ ผมลองมาทั้งสองตัวแล้ว แต่ลูกเล่น8400gs มันเยอะกว่า ปรับได้มากมาย ลูกเล่นเยอะกว่า 7900 gs อีกนะ
              ลองมาแล้วแหละ แต่ช้านิดๆ เล่นเกมแบบพอได้ เกม หนักๆ ก็ไม่ไหว
              ถ้าจะให้คุ้ม ก็ต้อง3000 อ่ะ แรงมากด้วย

Comment

เคยใช้ 8400 ของ Inno3dครับ คล็อกเล็กๆ เล่น crysis ได้ไม่กระดุก ปรับLOW น่ะ
                ถ้าจะใช้แนะนำตัว512MB แพงกว่า256 อยู่นิดๆครับ

Comment

ผมก็เคยใช้อยู่ครับ ของ Inno ถ้าจะซื้อมาเล่นเกมส์เป็นหลัก ไม่คุ้มครับ กระตุกมากมายกับเกมส์ใหม่ๆในปัจจุบัน แต่ถ้าซื้อมาใช้งานทั่วไป เล่นเน็ต เกมส์เบาๆ อันนี้ก็ ok ครับ
                  NFS Carbon เล่นได้แต่ภาพคงไม่สวยมาก อาจมีตุกให้เห็นบ้างบางครั้งครับ

Comment

7300GT ดีกว่าครับ

ลองหา Spark 7300GT Maxx มือ 2 ดูครับ หรือ อาจจะเพิ่มงบเอามือ 1 ก็ได้ครับ

Comment

ถ้าตัวนี้เล่น Carbon ขนาด 800*600 นี้พอไหวหรือปล่าวครับผม เพราะกะไม่เอาสวยมากมาย

Comment

Working...
                      X