Announcement

Collapse
No announcement yet.

@@@@สักพักก็ค้าง แง่กๆๆๆ -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @@@@สักพักก็ค้าง แง่กๆๆๆ -*-

เครื่องมีอาการว่า เปิดมาสักแป็ปนึง 15-20 นาทีก้อจะค้างไปเลยครับ

อาการอย่างนี้เป็นเพราะสาเหตุอะไรเหรอครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ เดี๊ยวค้างแล้ว -*-

ดูแรม
    PSU
    ความร้อน
    ไวรัส/สปายแวร์

Comment

เอาแรมไปรันเมมเทสผ่านแล้วครับ

PSU Liberty620w น่าจะสบายๆ

ความร้อนยังไม่ทันได้ขึ้นเลยครับ -*-

ไวรัส/สปายแวร์ เช็คไม่ทัน hang ก่อน -*-

Comment

Originally posted by gooutsight View Post
        เอาแรมไปรันเมมเทสผ่านแล้วครับ

PSU Liberty620w น่าจะสบายๆ

ความร้อนยังไม่ทันได้ขึ้นเลยครับ -*-

ไวรัส/สปายแวร์ เช็คไม่ทัน hang ก่อน -*-
        เป็นผมถ้าหาสาเหตุยากแบบนี้
        ก็ format ลงวินโดวส์ใหม่ ทันทีละ 555+ (ก็จะหายถ้าเป็นที่ Software )

Comment

ตอนนี้บู๊ตไม่ขึ้นแล้วครับ

T________T

Comment

Originally posted by gooutsight View Post
            ตอนนี้บู๊ตไม่ขึ้นแล้วครับ

T________T
            ถอดแรม + VGA มาถูๆ ขัดๆ ตรงขาทองแดง
            แล้วตามด้วย เครียร์ CMOS หรือ ถอดถ่านเมนบอร์ด แล้วใส่เข้าไปใหม่
            เปิดเครื่องดู
            ถ้าไม่ได้คงต้องไล่กันยาว หุหุหุ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ถอดแรม + VGA มาถูๆ ขัดๆ ตรงขาทองแดง
              แล้วตามด้วย เครียร์ CMOS หรือ ถอดถ่านเมนบอร์ด แล้วใส่เข้าไปใหม่
              เปิดเครื่องดู
              ถ้าไม่ได้คงต้องไล่กันยาว หุหุหุ
              สงสัยยาวจิงครับ เมื่อวานขัดซะยางลบแหว่งเลย

พอเปิดติดก้อค้างอีก ฮ่วย -*-

Comment

Working...
              X