Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรเเกรมอะไร เล่นเพลง แล้วก็ดูหนังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้โปรเเกรมอะไร เล่นเพลง แล้วก็ดูหนังครับ

ใช้โปรเเกรมอะไร เล่นเพลง แล้วก็ดูหนังครับ
    ถ้าเป็นไปได้ขอวิธีเซตค่า ปลักอินที่น่าสนใจด้วยนะครับจะเป็นพระคุณอย่างสูง
    ปล. ใช้ Audigy 2 ZS
    กับลำโพง Creative 5.1 ครับ

PowerDVD นะ ลองมาหลายโปรแกรมแล้ว คิดว่านะจะเวิร์คสุด

Comment

ผมใช้ Power DVD ครับ

Comment

Power DVD ไว้ดูหนังนะ
        foobar เอาไว้ฟังเพลง

Comment

power DVD / Aimp2

Comment

foobar2000 และ KMPlayer

Comment

Originally posted by JusticeZ View Post
              foobar2000 และ KMPlayer
              เหมือนกันครับ แต่ทั้ง2 โปรแกรม ควรจะปรับแต่งเพิ่มเติมเพื่อให้ดียิ่งขึ้น

Comment

powerdvd foobar kmp winamp windowmedia player อิอิ
                ว่าแต่ผมสงสัยอยุ่อย่างนึง foobar จะเปลี่ยนฟอนต์ในโปรแกรมได้ตรงไหนครับ
                Last edited by marchz; 25 Mar 2008, 23:20:31. Reason: ต่อเติมครับ

Comment

ดูหนัง DVD X Player
                  ฟังเพลง iTune + winam +windowmedia +foobar
                  แถมๆๆ
                  ดูคลิป Gom Player

Comment

Jetโด้ครับ เฮ้ย!!! ไม่ใช่ JetAudio ครับ เสียงเจ๋งดี ลองดู แต่ใช้ยากหน่อย

Comment

- ดูหนังพิเศษ WMP+K-lite
                      - ดูหนังปกติ เครื่อง DVD + LCDTV

- ฟังเพลงขณะทำงาน Media Monkey + Mad Out + Ksmixer
                      - ฟังเพลงจริงจัง เครื่องเล่นแผ่น + ชุดฟังเพลง

Comment

ดูหนัง KMplayer
                        เพลง XmPlay

Comment

Power DVD ดูหนัง CD DVD โปรแกรมเดียวเลย
                          Winamp ฟังเพลงคับ

Comment

foobar2000 และ KMPlayer เหมือนกันเลยครับบบ ^^

Comment

Originally posted by marchz View Post
                              powerdvd foobar kmp winamp windowmedia player อิอิ
                              ว่าแต่ผมสงสัยอยุ่อย่างนึง foobar จะเปลี่ยนฟอนต์ในโปรแกรมได้ตรงไหนครับ
                              ตอนนี้ท่านใช้โหมด Display เป็นแบบ Default User Interface ใช่เปล่า ถ้าใช่ให้เลือกตามรูปเลยครับ Display > Default User Interface > Colors and Fonts แล้วติกหน้าหมวดใน fonts ที่จะเปลี่ยนครับ ลองดูครับ

Comment

Working...
                              X