Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย แนะนำที ครับ ทำไมเนตผมจึง ช้ามาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย แนะนำที ครับ ทำไมเนตผมจึง ช้ามาก

คือว่า ผมใช้บริการ เนต ของ Max Net เหนเค้าบอกว่า เพิ่มความเร็ว เป็น 1 M
    แต่..... ทำไมเนตผม วิ่ง 20-30 k มา ปีกว่าแล้ว คับ ไม่เคยเพิ่ม เลย แล้วเพิ่มก็คิดว่า
    อาจเป็นเพราะ สายโทรสับ แต่ ไม่ใช่ เพราะ วันนั้น โทรสับบ้านผมมีปัญหา มีสัญญา
    บางอย่างเข้ามา แล้วช่างเค้าก็ แก้ให้เฉพาะโทรสับ แต่ เนตผมก็ บอกปัญหา เค้าไปแล้ว
    เค้าบอกว่า ต้อง เปลี่ยนโปรโมชั่นให้แพงกว่านี้ เนตถึงจะแรง -*- อะไรฟร่ะ ก็เหนบอกว่า
    มา 1 m -*- ก็เลย ช่างมันเหอะ แต่ บ้านแฟน ผม เค้าก็ มา 1m เป็นปรกติ นะคับ
    --------------------
    ไม่ทราบว่า มัน เกี่ยวกับ ราวเตอร์ไหม คับบ

--------------------
    ไคทราบ แนะนำ ที ขอบคุณคับ

1130 โทรไปแจ้งปัญหาได้เลยครับ

ของเก่าผมใช้1เมก ดาวโหลดวิ่งที่ 110k ของคุณ30Kเอง

แล้วเทสกับเวบอะไรเหรอ

ลองอันนี้ดู http://speedtest.adslthailand.com/

Comment

Working...
    X