Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้ำกลั่นที่จะนำมาเติมคอม ใช้ได้ทุกยี่ห้อรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้ำกลั่นที่จะนำมาเติมคอม ใช้ได้ทุกยี่ห้อรึเปล่าครับ

สวัสดีครับ
    อยากทราบว่า น้ำกลั่นที่ใช้เติมคอมเนี่ยครับ (ที่ไว้เติมรถนั่นแหละครับ)

ทุกยี่ห้อมีคุณสมบัติไม่นำไฟฟ้าเหมือนกันรึเปล่าครับ

และสามารถมาใช้กับปั้มน้ำคอมพ์ได้ทุกตัวรึเปล่าครับ

และ พี่ๆแนะนำน้ำกลั่นยี่ห้อไหนครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

เเนะนำเป็นของ ป.ต.ท. ดีกว่าครับเพิ่มไม่กี่ตัง

Comment

ดีกว่ายี่ห้ออื่นยังไงเหรอครับ

และ ปตท นี่ฝามันสีอะไรครับ
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

หลอครับผมใช้ อพอลโล ผสมกลับน้ำยารักษาหม้อน้ำ Quick อะครับ -*-

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
          ดีกว่ายี่ห้ออื่นยังไงเหรอครับ

และ ปตท นี่ฝามันสีอะไรครับ
          ดีกว่าตรงยี่ห้อ ผมว่าน่าจะผลิดได้บริสุทกว่ายี่ห้ออื่นครับ ฝาสีแดงขวดอ้วนๆครับ

Comment

แล้วคุณรู้ได้ยังไงหว่าว่าเค้าผลิตได้บริสุทกว่ายื่ห้ออื่นงะบอกทีจิอิอิหรือมีเครื่องวัดความสพอาดของน้ำครับ

Comment

Originally posted by soundpak View Post
              แล้วคุณรู้ได้ยังไงหว่าว่าเค้าผลิตได้บริสุทกว่ายื่ห้ออื่นงะบอกทีจิอิอิหรือมีเครื่องวัดความสพอาดของน้ำครับ
              ผมว่าเค้าน่าจะรักษาชื่อเสียงบริษัทครับ ผมไม่กล้าซื้อของที่ไม่มียี่ห้อครับเลยแนะนำไปครับ หรือใครจะไปซื้อของแบบไม่มียี่ห้อ ก็ได้นะครับผมก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรครับ ไ่ม่ใช่เครื่องผมครับ
              แต่ถ้าใช้กับ BW 745 เอาอะไรใส่ก็เหมือนกันเเหละครับ ราคามันถูกครับไม่ต้องรักษาก็ได้ครับ แต่ตอนที่ผมใช้ SWIFTECH ผมใช้คูลแลนผสมน้ำกลั่น ป.ต.ท. เอาครับลองใช้ยี่ห้ออื่นแล้วมันเป็นตะกลันเลยไม่คอยถูกใจเท่าไร
              Last edited by apichate; 28 Mar 2008, 23:55:19.

Comment

Originally posted by apichate View Post
                ผมว่าเค้าน่าจะรักษาชื่อเสียงบริษัทครับ ผมไม่กล้าซื้อของที่ไม่มียี่ห้อครับเลยแนะนำไปครับ หรือใครจะไปซื้อของแบบไม่มียี่ห้อ ก็ได้นะครับผมก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรครับ ไ่ม่ใช่เครื่องผมครับ
                แต่ถ้าใช้กับ BW 745 เอาอะไรใส่ก็เหมือนกันเเหละครับ ราคามันถูกครับไม่ต้องรักษาก็ได้ครับ แต่ตอนที่ผมใช้ SWIFTECH ผมใช้คูลแลนผสมน้ำกลั่น ป.ต.ท. เอาครับลองใช้ยี่ห้ออื่นแล้วมันเป็นตะกลันเลยไม่คอยถูกใจเท่าไร
                ลองใช้น้ำ DI น้ำปราศจากไอออน (deionized water) ดูนะครับน้องโจ๊ก

Comment

Originally posted by 350Z View Post
                  ลองใช้น้ำ DI น้ำปราศจากไอออน (deionized water) ดูนะครับน้องโจ๊ก
                  จะลองดูครับพี่ขอบคุณครับ ผมได้ไปอ่านบทความบางที่เค้าบอกว่าน้ำกลั่นใส่แบตรถยนต์เป็นน้ำ DI เหมือนกันอะครับไม่รู้ยี่ห้อไหนบ้างครับซื้อมาไม่คอยได้อ่านข้างขวดเลย อิอิ ขอบคุณครับ
                  Last edited by apichate; 29 Mar 2008, 00:26:12.

Comment

โดยส่วนตัวผมคิดว่าน้ำกลั่นมันไม่นำไฟอยู่ก็จริงครับ เมื่อไหร่ที่มันไหล หรือแตกใส่คอมของคุณก็ตาม
                    คอมของคูณมีฝุ่นก็อาจจะทำให้ช๊อตได้ครับ

Comment

ผมใช้น้ำเปล่า+น้ำยาเติมหม้อน้ำรถยนอะ ใช้แล้วไม่มีตระกันในระบบน้ำแน่นอนเพราะผมเพิ่งถอดออกมาดูเองว่าข้างในเป็นไงมั่งมันก็ยังใหม่เหมือเดิมตลอดเลย ของผม เป็น ek+dtek+swiftech

Comment

Originally posted by apichate View Post

แต่ถ้าเอามาใช้กับ BMW 745 ไม่ใช่ BW 745

นี่คงต้องคิดหน่อยนะครับ

เกี่ยวกันมั้ย ??

Comment

Originally posted by lahunza View Post
                          ผมใช้น้ำเปล่า+น้ำยาเติมหม้อน้ำรถยนอะ ใช้แล้วไม่มีตระกันในระบบน้ำแน่นอนเพราะผมเพิ่งถอดออกมาดูเองว่าข้างในเป็นไงมั่งมันก็ยังใหม่เหมือเดิมตลอดเลย ของผม เป็น ek+dtek+swiftech
                          น้ำเปล่าวกลัวมัันจะเป็นหินปูนเกาะใน หม้อน้ำครับ

Comment

ใช้แต่น้ำเปล่า ไม่ผสมคูลแลนท์ใดๆทั้งสิ้น เปิดเอาจากก๊อกน้ำเลยครับ 55+

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                              ใช้แต่น้ำเปล่า ไม่ผสมคูลแลนท์ใดๆทั้งสิ้น เปิดเอาจากก๊อกน้ำเลยครับ 55+
                              หุหุ ดิบจิงๆลุงโอ๊ต

Comment

Working...
                              X