Announcement

Collapse
No announcement yet.

spark 7300 gt maxx มือ 2 น่าเล่นมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spark 7300 gt maxx มือ 2 น่าเล่นมั้ย

คือ กำลัง หาการ์ดจอ มือ2ใช้ อยู่ อ่ะคับ แต่ ทีเล็งไว้ ก็รุ่นนี้
    เห็นพี่ๆๆน้องๆๆ ในบอร์ด นี้ เค้าบอกว่า คุ้ม ดี

แล้ว มีหลัก ในการดูการ์ด มือ 2ตัวนี้ ยังไงบ้าง
    ช่วยแนะนำด้วยนะคับ

รุ่นนี้ผมแนะนำครับคุ้มได้ใจจริงๆครับ ผมซื้อมายังไม่ทันได้ลอง บอร์ดเจ๊งซ่ะก่อนเลยไม่ได้ลองง่ะT-T เลยได้ขายไปซื้อบอร์ดใหม่ตอนนี้เลยใช้ GALAXY แทน (งงป่ะ)

Comment

จัดไปเลยงับ....
      มือ1ก็ไม่ได้แพงเท่าไหร่
      มือ2ก็แสนถูก ดูในส่วนของยันต์กันแต๊ปมันให้ดีหน่อยก็พอละ ชิวๆ

Comment

อะไรคือแต๊ปครับ -*-

Comment

เป็นการ์ดจอที่คุ้มราคามาก

Comment

มือ 2 เท่าไหร่ ดี ควรซื้อ คับ
            กะว่า จะซื่อ ใน overclockzone นี่แหละ คับ

Comment

Originally posted by LiveChuang View Post
              อะไรคือแต๊ปครับ -*-
              ถามคนข้างบนดูครับ เค้าคือเทพแห่งการแต็ป

Comment

Originally posted by armmy2550 View Post
                คือ กำลัง หาการ์ดจอ มือ2ใช้ อยู่ อ่ะคับ แต่ ทีเล็งไว้ ก็รุ่นนี้
                เห็นพี่ๆๆน้องๆๆ ในบอร์ด นี้ เค้าบอกว่า คุ้ม ดี

แล้ว มีหลัก ในการดูการ์ด มือ 2ตัวนี้ ยังไงบ้าง
                ช่วยแนะนำด้วยนะคับ
                ซื้อของมือ 2 บอกได้สั้นๆ ว่า ต้องใช้ประสบการณ์ครับ

คร่าวๆ ก็ควรหาข้อมุลของของที่ซื้อให้มากที่สุดเท่าี่จะมากได้ และพยายามจำให้ได้มากที่สุด
                เมื่อไปรับของแล้ว ควรตรวจสอบด้วยว่า ครบเหมือนตามที่ได้แจ้งไปรึเปล่า แล้วค่อยมาดูอุปกรณ์หลักที่จะซื้อ
                เช่น
                - ดู Void ว่ามีสภาพปกติรึเปล่า
                - ดูของว่ามีสภาพปกติรึเปล่า เช่น มีรอยบัดกรี รอยซ่อม ตำแหน่งอุปกรณ์ผิดปกติรึเปล่า เช่น บิดเบี้ยว หรือ บวม เพราะ ถ้ามี Void แต่ผิดเงื่อนไขการรับประกัน มี Void ก็เปล่าประโยชน์ครับ
                - ดูลายละเอียดปลีกย่อยที่ลึกลงไปอีก เช่น ค่า Access Time ของแรม/ ซิงค์ / Rev. ของการ์ด

เป็นต้นครับ

Comment

เป็นต้นครับ
                  เป็นใบได้มั้ยงับลุง Gearhead ....

รีบๆเช็ค PM เลยนะตะเอง
                  เสร็จแล้วจัดการต่อให้ด้วย....

Comment

คุ้มจ้าซื้อมาOVERCLOCKได้นิดแบบแอบแรง

ตามทฤษฎีเศรษฐกิจพอเพียงครับ
                    Attached Files

Comment

เห็นขายในบอร์ด1200เอง ถูกยังกะขี้

Comment

ผมขายไป 1500 รวมส่ง EMS อ่ะ แต่ตอนนี้มีอีกตัวไม่มีประกัน แต่ไม่ขายเก็บไว้ใช้เอง อิอิ

Comment

มีอยู่ตัวนึง แต่ไม่ขายหรอก เพราะใช้อยู่ หุหุ

Comment

Working...
                          X