Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมาส์ดีๆกับเกมเมอร์จำเป็นแค่ใหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมาส์ดีๆกับเกมเมอร์จำเป็นแค่ใหน

อยากถามความเห็นหลายๆคนหนะครับเผื่อจะได้ซื้อเมาส์ใหม่มาซักตัว

ทุกวันนี้เล่น Counter Online เวลาเล่นเหมือนมันฝืดๆ

เปลี่ยนเมาส์แล้วมันจะช่วยได้เยอะมั้ยครับ

ทุกวันนี้ใช้เมาท์ 199 บาทที่แขวนอยู่ตามร้านทั่วไป

ใช้ตัวที่ DPI เยอะๆดิมิน

DPI สัก 2000 - 2500 ขึ้นไปอ่ะ

ไวโคตรเหอะ

ขยับเมาส์ทีหมุนตามเกมส์ไม่ทันเลย

เหอๆๆๆ

Comment

ใช้อันละ 150 บาทเอง....

Comment

Originally posted by -#>RayEarth<#- View Post
        ใช้ตัวที่ DPI เยอะๆดิมิน

DPI สัก 2000 - 2500 ขึ้นไปอ่ะ

ไวโคตรเหอะ

ขยับเมาส์ทีหมุนตามเกมส์ไม่ทันเลย

เหอๆๆๆ
        ปรับ DPI ไป 2500
        แล้วก็ไปลด sensitive ต่ำ ๆ ดู แล้วจะเห็นความแตกต่าง
        Last edited by hellomiki; 25 Mar 2008, 23:59:38.

Comment

มันจะไม่จำเป็นจนกว่าคุณจะซื้อมาใช้

อธิบายลำบากเอาเป็นยกตัวอย่างผมเองนี่แหละ
          สมัยก่อนก็ไม่ได้ใช้ของห่วยอะไรหรอก ซื้อมาตั้ง600แต่ก็แค่800dpiมั้ง(3ปีที่แล้วน่ะ เดี๋ยวจะหาว่าแพงเวอร์)
          พอเมื่อปีก่อนเจอคนมาขายG7อันละพันกว่าๆเลยซื้อมาลองใช้
          แรกๆก็เร็วซะจนคุมไม่อยู่พอชินแล้วก็ดี

ทีนี้มีวันนึงไปรอเพื่อนที่ม.นานมากเลยไปนั่งเล่นเค้าเตอร์ที่ร้านเกม
          เม้าตัวละ100กว่าๆ อะไรวะทำไมเวลาเลื่อนเป้ามันกระตุกๆแบบนั้น แถมยังช้าไม่ทันใจ ปุ่มเสริมก็ไม่มีแบบนี้ก็กดลำบากแย่สิไอ้เม้าส์บ้าเอ้ย

กลับมาบ้านมาจับเม้าส์เทพเรา โอ้สวรรค์ชัดๆ

Comment

แล้วแต่คนครับ (ตอบแบบนี้อีกละ อิๆ)
            คือว่าบางคนเค้าพอใจกับเมาส์ที่ถูกๆ เพราะเค้าบอกว่าปุ่มเยอะ กดไม่ถูกก็มี
            แต่ถ้าเมาส์ดีๆแพงกมันก็จะมีฟีเจอร์มาให้มากมายเช่น ปุ่มสาพัดกดกันไม่หวาดไม่ไหว แต่บางเกมก็ได้ใช้หมดนะครับ
            เซนเซอร์อภิมหาแม่นยำ ยิ่งพวกDPIสูงๆ แต่ปรับSensitiveต่ำๆอ่ะครับ เล่นแ้ล้วเห็นผลเลย
            บางตัวมันปรับDPIได้ที่ตัวเมาส์เลย ไม่ต้องปิดเกมออกไปปรับ สามารถพลิกแพลงได้หลายสถานการณ์

ตอนนี้ผมใช้G5(ตัวในลายเซ็นต์อ่ะครับ) จะบอกว่าเห็นความต่างจากตัวเก่าๆที่เคยใช้มาเลยล่ะ

Comment

ยังไม่เคยได้สัมผัสตัวละสองพันกว่าบาทสักที

เดี๋ยวข้าเติมหญ้าสดเต็มถังแล้วจะควบอาชาไปเซียร์รังสิตโดยพลัน

Comment

เม้าเทพของผมไม่ไม่ใครเทียบได้ เล่น COD4 จบภายใน ชั่วโมงครึ่ง มันคือๆๆๆๆเม้าๆๆๆๆ...............ของแถมกร๊าบ...........เทพสุดยอด

Comment

ไม่จำเป็นครับ แต่ถ้าใช้มันก็ดีขึ้นนิดหน่อย เกมแนวนี้ สำคัญที่ฝีมือมากกว่า ผมใช้เพราะว่ามันมีปุ่มเยอะกว่า ใช้งานได้สดวกกว่าครับ ใช้กับพื้นรองเม้าดีดีนี่ลื้น เนียนเลย ลากไม่มีสดุดครับ

ปกติเปนคนใช้เม้าไว เพื่อนๆมาเล่นมีแต่คนบ่นกันเหอๆ

Comment

ผมว่าไม่จำเป็นเท่าไหร่ ขอให้มันเม้าส์มันไม่เจ๊งก็เอาแล้วครับ ของอย่างนี้มันอยู่ที่ฝีมือครับ เหอๆ - -a

Comment

สำหรับผมนะ เมาส์กะคีย์บอดจะเป็น 2 อย่างสุดท้ายที่ผมจะให้ความสำคัญ

ตอนนี้ใช้คีย์บอดยี่ห้อ SUH ตัวละ 180 กะเมาส์ Logitec ตัวละ 280 ง่ะ บางทีก็ฝืดๆนะ

ถ้ามีโอกาสก็อยากลองเมาส์กะคีย์บอดเทพเหมือนกัน....

Comment

ผมใช้500บาทของlogitechครับ ดีมากเลยใช้ได้หลายปีกว่าจะเปลี่ยนทีนึง

Comment

Working...
                        X