Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านเซียนช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านเซียนช่วยหน่อยครับ

กระผมเพิ่งหัด OC ครั้งแรกครับ ได้ดังลิงค์ครับ http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=334835
    ไม่ทราบว่า CPU ตัวนี้ผมจะลากไปถึง 4.0 GHz ได้ไหมครับถ้าได้ต้องปรับตรงไหนเพิ่มบ้าง ขอบคุณครับ (เดี๋ยวถ้าเก็บเงินครบจะหา Q9300 มาใส่คร๊าบตอนนี้ใช้ตัวเดิมๆไปก่อน)

ง่าเงียบเลยครับ พี่ๆทั้งหลายช่วยตอบหน่อยครับถ้าสุดแล้วก็ไม่เป็นไรให้ความเห็นผมทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

3.6 ก็แหล่มแล้วนะเนี่ยะ หากจะเอาอีกคงต้องได้ขอรายละเอียดเรื่องไฟกะความร้อนแล้วหละ....

Comment

P4 รุ่งนี้ผมเคยอัดได้ 4.2 ครับ แต่แค่นี้ก้อแจ๋วแล้ว

Comment

Originally posted by dears View Post
          3.6 ก็แหล่มแล้วนะเนี่ยะ หากจะเอาอีกคงต้องได้ขอรายละเอียดเรื่องไฟกะความร้อนแล้วหละ....
          โอ้ขอบคุณครับพี่ที่ตอบผม...

ผมปรับในไบออสให้ไฟเป็นออโต้ครับ เปลี่ยนแต่ FBS จาก 200 เป็น 240
          ไม่กล้าไปยุงกะไฟมันครับ
          ซิงค์ซีพียูผมใช้กิกะไบท์ G Smart Pro ครับปรับรอบใว้ 2 พัน-2 พัน 5 ครับ
          ความร้อนตอนใช้เอเวอร์เรสเทสอยู่ผมแนบมาให้ด้วยครับ

Comment

Originally posted by magnetic View Post
            P4 รุ่งนี้ผมเคยอัดได้ 4.2 ครับ แต่แค่นี้ก้อแจ๋วแล้ว

โอ้ถ้าผมได้ซัก 4.0 ก็พอใจละครับ แต่ถ้าพี่ช่วยได้ถึง 4.2 จะสุดยอดดไปเลยครับอิอิ
            ไม่รู้ต้องไปปรับตั้งไฟอะไรบ้างครับอิอิ ขอบคุณครับ

Comment

ดันจ้าตกเร็วจริงๆ

Comment

ดันรอผู้สำเร็จวิชาครับ

Comment

Working...
                X