Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิจารณ์สเป็คนี้หน่อยครับ ... เกม กับ โอ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิจารณ์สเป็คนี้หน่อยครับ ... เกม กับ โอ ครับ

X2 6400+ BLACK EDITION

----------------------------

- OCZ Reaper HPC 2GB 1066MHz (1GBx2) 5-5-5-15

----------------------------

ASUS M3A

---------------------------

ความคุ้มต่อราคาครับ

เน้นเกม กับ โอฯ ไม่เกิน 40% ครับ

จากที่ อ่านๆ มา ผมชอบบอร์ด AX78 อ่ะครับ

เรื่องแรมผมใช้ ครูเชี่ยว 800 อยู่ อัดๆ ได้ 1200 ประหยัดไปหลายเหมือนกัน

Cpu ผมว่า ตัว 5000 BE น่าจะเหลือๆ แล้วนะครับ

Comment

ไปได้ถึง 1200 เลยหรือครับ ต้องเพิ่มไฟอะไรหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by mammothxp View Post
        ไปได้ถึง 1200 เลยหรือครับ ต้องเพิ่มไฟอะไรหรือเปล่าครับ
        เพิ่มครับ ไฟแรม ที่ 2.35-2.4 ครับ

Comment

ผมคิดว่า เปลี่ยนบอร์ดดีกว่าครับ

6400+ กับ HPC ดูดีแล้ว

ผมว่าถ้าจะเอาให้รองรับฟีน่อมด้วยก็มองๆดูพวก ABIT AX78 หรือ MSI K9A2-CF
          หรือถ้าจะไม่เอาที่รองรับฟีน่อม ตัวเลือกเยอะครับ 570SLI/590SLI ทั้งหลาย สามารถทำให้ 6400+ ไปได้เกิน 3.5 ทั้งนั้น และสุดท้ายอยากจะแนะนำซิงค์ที่มีราคาค่าตัว 1700บาทขึ้นไปนะครับ ขอบอกว่า ซิงค์ระดับ
          ZM CNPS9500 เอา 6400 ไม่อยู่นะครับถ้าไม่เปิดแอร์

Comment

Comment

*-*

Comment

ถามว่า เปิดเครื่องเล่นต่อเนื่องนานรึปล่าวครับ ถ้าเกิน 6 ชม ต่อวัน ไม่แนะนำการคล้อกแรม
                เกิน บัส 1100 ครับ มันไม่แสถียร แรมทุกยี่ห้อครับ ให้ลด cl ลง ดีครับ

ร้อนพอใช้ครับหากลากถึง 3.5 ได้ซิ้งค์ดีๆสักตัวก็ok

Comment

Working...
                X