Announcement

Collapse
No announcement yet.

A&L คืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A&L คืออะไรครับ

เห็นใน IT Maket ขายพวกกาดจอ ประกัน A&L มันคือ...
    ร้านค้าหรือครับ ที่ ZEER มีมั้ย

*0* ถามแบบจริงๆหรือแกล้ง อยู่ในบอร์ดนี้น่าจะทราบนะครับ

Comment

Alliance & Link Corporation Co., Ltd
      http://diy.alinkcorp.com/

Comment

Originally posted by tor25230 View Post
        *0* ถามแบบจริงๆหรือแกล้ง อยู่ในบอร์ดนี้น่าจะทราบนะครับ
        ถ้ารู้เขาคงไม่ถามหรอกครับ คนเราใช่จะรู้ไปทุกเรื่อง เเล้วผมมาอยู่นี้ได้ไง

Comment

ประกันค่ายนี้ แปลกๆน่ะ แต่ก็ไวดี....ถ้าไม่คิดไลมาก...เอาว่าใช้ได้พอและอย่าบนมากประมาณนี้
          แบบ DVD-RW ASUS ผมเป็นต้น ซื้อมา นี้ขยันเสียบ่อยจิงๆ ใช้มา 8เดือน ส่งเคลม 3ครั้ง
          เสียเฉลี่ยทุก 3 เดือน คือเค้าจะให้เรารอสักพักแล้วก็เอาของมาเปลี่ยนให้เลย
          แต่มันเป็นของเก่าที่ผ่านการแก้แล้วทุกครั้งไป ของใหม่ ยังไม่เคยตกถึงมือ เท่...จริงๆประกันค่ายนี้

แต่ สินค้าตัวอื่นอันนี้ผมไม่แน่ใจน่ะ...รอท่านอื่นมาเสนอแนะบ้าง
          ปล.. A&L เป็นลูกเมียน้อยของ A&W หรือเปล่า ...

Comment

A&L ร้านเค้าซื้อผ่าน net อย่างเดียวหรือครับ ที่ ZEER มีมั้ย
            แบบว่าซื้อผ่าน net แต่มีปัญหาไปเครมที่ ZEER ไรเงี้ย ไปได้แค่ ZEER

Comment

A&L ซื้อที่ Hardware House ก็ได้ครับ เครือเดียวกัน

Comment

เอ่อคือว่าคือ เอ่อ คือตัวฉาน เอ่อคือว่ามัน มีเรื่องจาพูดจา
                หยุด!!.....จะเคลมที่นี้ต้องเงียบๆไว้แล้วจะได้เร็ว ถ้าไปโวยวาย มีหวัง 2 เดือนได้ของ เอิ๊กๆ..

เคลมให้ดี เคลมให้ไว ถ้าเคลมได้ให้ ล้านนึง!!!

Comment

a&l กะhwh คือพ่อลูกกันครับ เหอๆ

Comment

ศูนย์ใหญ่เค้าอยู่ไหนครับ ไม่อยากเดินเข้าร้าน hwh

Comment

A&L เปลี่ยนชื่อย่อเปง ALC แล้วครับ เผื่อไปเจอคนขายของ เด๋วจะงง

ALC คือบริษัทนำเข้าอุปกรณ์คอม บริษัทหนึ่งๆ แหละครับ คล้ายๆ COM7, DCOM, SYNNEX ไรพวกเนี้ย ส่วน HWH เป็นเหมือนบริษัทลูกของ ALC ครับ HWH ซื้อของจาก ALC เท่านั้นครับ ของในร้าน HWH เลยมีแต่ประกัน ALC (ซึ่งก็เหมือน COM7, DCOM, SYNNEX แหละ)

สนง.ใหญ่ อยู่ตึก The 9th Tower ตรงข้ามฟอร์จูน รัชดา (พระราม9)
                      แต่ถ้าจะเคลมของ HWH บางร้าน จะมี Droppoint หรือจุดเคลมของ ของ ALC อยู่ในร้าน HWH ครับ

Comment

A lien ครับ 555+

Comment

D com ... sure กว่าครับ แน่นอน

Comment

Originally posted by sorotbug View Post
                            D com ... sure กว่าครับ แน่นอน

Comment

แอบมาดูๆ

Comment

Working...
                              X