Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD athlon64x2 กับ Turion64x2 จิงๆแล้วอันไหนแรงกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD athlon64x2 กับ Turion64x2 จิงๆแล้วอันไหนแรงกว่า

AMD athlon64x2 กับ Turion64x2 จิงๆแล้วอันไหนแรงกว่า ขอข้อมูลแบบละเอียดหย่ะคับจะได้เลือกซื้อถูก
    ความเร็ว แคช ความร้อน พลังงาน มียี่ห้อไหนบ้างที่จะซื้อได้

Athlon 64X2 มันของ PC ครับ ส่วน Turion 64X2 เป็นของ notebook
    ส่วนความแรงก็ดูที่ clock กะ cache ก็พอ

Comment

ไม่ใช่นะคับมานมีของโน้ตบุ๊คด้วยผมเหนมากะตาเลยนะคับ acerกะ asus อ่ะคับ เต็ม 2ตาไม่ผิดแน่

Comment

Originally posted by rck_devil View Post
        ไม่ใช่นะคับมานมีของโน้ตบุ๊คด้วยผมเหนมากะตาเลยนะคับ acerกะ asus อ่ะคับ เต็ม 2ตาไม่ผิดแน่
        ยืนยันครับว่ามีจริงเห็นมากะตาเหมือนกันครับ ดูจาก cach แล้ว Turionx2 แรงกว่านะครับเหมือนจะออกมาตีตลาดล่างครับ

Comment

http://www.acer.co.th/backend/backof...pare.php?sg=21
          ตามลิ้งอ่ะคับ

Comment

เปนตัวล่างเหรอคับ นึกว่าจะยกเลิกTurion ซะอีก เพราะในพีซีมานเคยเปนตัวระดับบนมาก่อน

Comment

A64 มาน ก็คือ T64 มาลด Cache น่ะแหล่ะ

Comment

โทษทีครับ ไม่ทราบมาก่อน
                ดูๆแล้วไม่ค่อยจะต่างกันเท่าไหร่ แต่ Turion น่าจะกินไฟน้อยกว่าเพราะเป็น mobile cpu

Comment

อย่างงี้นี่เอง

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ghlight=athlon

Comment

อ่อ ไปละ

Comment

ไปถามคนขาย เขาบอกว่า athlon64x2 มันเทียบกับ duo core ของ intel แต่ Turion64x2 เทียบเท่ากับ Core 2 Duo ของ intel ครับ (แม้ว่า แคช ไม่เท่ากันก็เหอะ)

Comment

AMD athlon64x2 กับ Turion64x2 จิงๆแล้วอันไหนแรงกว่า

AMD athlon64x2 มันน่าจะมี 2 แกนนะครับ
                          (ที่วงกลม 2แกนสมอง)
                          เพราะ duo core ของ intel มันมีแกนเดียว

ปล.ผมใช้ Acer AS 4520-7A0516Mi
                          AMD athlon64x2

Comment

intel pentium dual core ก็มี 2 แกนครับผม

Comment

เอ่อ อันนี้ผมได้ยินมาอีกทีนะครับว่า Core Duo (ไม่ใช่ Pentium Dual Core กะ Core2Duo นะครับ) มันมีแกนเดียวจริงๆครับ แต่แกนที่สองเป็นแกนเสมือนครับ

Comment

Working...
                              X