Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างPentieam 4 630 3.0กับ Pentieam D 805 2.66

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขุดอีดนิด...

HT มันจะประมวลแบบ คนละหัวคนละค่าไม่สามารถทำแบบเดียวกันไปพร้อมๆกัน
    PD หัวใครหัวมัน แต่เสียงดังฉิบหาย

Comment

ผมใช่ 630 อยู่ เพิ่งเปลี่ยนเป็น E8400 รู้สึกว่าไม่แตกต่างกันซักเท่าไร่เลยอะ
      แค่ใช้ โปรแกรมทดสอนให้คะแนนสูงกว่ามาก แต่ใช้งานจริงๆ แทบไม่รู้สึกแตกต่าง เปลืองตังจิงๆ อุตส่า up M/B

Comment

Originally posted by farsai.net20087 View Post
        ผมใช่ 630 อยู่ เพิ่งเปลี่ยนเป็น E8400 รู้สึกว่าไม่แตกต่างกันซักเท่าไร่เลยอะ
        แค่ใช้ โปรแกรมทดสอนให้คะแนนสูงกว่ามาก แต่ใช้งานจริงๆ แทบไม่รู้สึกแตกต่าง เปลืองตังจิงๆ อุตส่า up M/B
        p4/p4e/p4d หากไปใช้ 2xxx/4xxx อาจไม่ต่างครับ
        แต่หากไป e6xxx ขึ้นไปต่างแบบรู้สึกได้ครับ
        ส่วนที่บอกไม่ต่างคือเข้าใจว่า CPU ที่คุณใช้แต่ก่อนก็ยังไม่เต็มที่พอมาใช้ที่สูงกว่าก็เลยมองไม่ออก

แนะนำแปลงหนัง ริปหนัง แบบ H264/DivX ดูครับ รู้แน่ๆ

Comment

Originally posted by alice View Post
          ขุดอีดนิด...

HT มันจะประมวลแบบ คนละหัวคนละค่าไม่สามารถทำแบบเดียวกันไปพร้อมๆกัน
          PD หัวใครหัวมัน แต่เสียงดังฉิบหาย
          สงสัยมันช่วยกันคิด เลยปรึกษากัน ถึงมีเสียงดังอ่ะครับ อิอิ

ล้อเล่น

ปล. P4 ตัวเดียวก็ร้อนจะแย่อยู่แล้ว แต่ PD นี่เอา P4 สองตัวมารวมกันโคตรๆร้อนเลย

Comment

ซื้อ ดีๆ ไป เลย ครับ

Comment

แลกฟรี แนะนำเป็นอย่างยิ่งให้รีบแลกเลยครับ

Comment

แลกโลด คุ้ม

Comment

ไม่จริง

Originally posted by alice View Post
                  p4/p4e/p4d หากไปใช้ 2xxx/4xxx อาจไม่ต่างครับ
                  แต่หากไป e6xxx ขึ้นไปต่างแบบรู้สึกได้ครับ
                  ส่วนที่บอกไม่ต่างคือเข้าใจว่า CPU ที่คุณใช้แต่ก่อนก็ยังไม่เต็มที่พอมาใช้ที่สูงกว่าก็เลยมองไม่ออก

แนะนำแปลงหนัง ริปหนัง แบบ H264/DivX ดูครับ รู้แน่ๆ
                  ผมเปลี่ยนจาก p4 530 เปง e2180 2.0 รูึสึกต่างกันมากนะครับขึ้นอยู่กับใช้งานแบบไหน ผมเล่นเกมส์ ดูหนังHD ใช้สองหน้าจอพร้อมกัน เปิดโปรแกรมที่ระมากมาก
                  มันจะเห็นผลมากเลย ผมเปิดหนังความเลียดสูงพร้อมกัน3-4เรื่อง ก็ยังไว(wav hd)ถ้าp4เรื่องเดียวก็จอดแล้วอย่างมาก2เรื่องแบบกระตุก ขอบอกเลยนะครับว่าเปลี่ยนแค่cpuที่เหลืองเหมือนเดิมหมดเลย

Comment

ผมรัก pd นะ หากว่า... พัดลมมันก็ประมาณ ฮอ+เรือหางยาว

เครื่องเก่าผม P4 530 3.0GHz LGA775 พัดลมดังเหมือนเครื่องปั่นไฟอีกคับ

เคยไปลองสังเกตบ้านเพื่อนที่มันใช้ PD ก็ดังแล้วนะ กลับมาบ้านลองฟังเครื่องเก่าตัวเอง แม่งดังกว่าอีก -*-

ปล. พัดลมดังเหมือนเครื่องกั่นไฟ cpu มันยังร้อนเอ๊า ร้อนเอา 70+
                    Last edited by stepmixer; 19 May 2008, 22:43:15.

Comment

PD805 พัดลมดังจริงครับ ใช้อยู่ จะกระหึ่มมากๆ ตอนบูตเครื่อง เหมือนสต๊าทเครื่องปั่นไฟ ยัังไงยังงั้น แต่พอเข้า วินโดวน์ ก็จะเบาลงครับ แต่พอเจอประมวลผลหนักๆ ก็ หึ่ง.....~ ต้องแก้ปัญหาโดยการ... ซื้อลำโพงใหญ่ๆ มาเปิดเพลงดับเสียงพัดลมไปเลย

ปล. ผม OC ครับ แต่ไม่ OC ก็ดังไม่ต่างกันเท่าไหร่ (ใช้หูคนวัดนะ)

Comment

Working...
                      X