Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ รหัสของ HDD WD หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ รหัสของ HDD WD หน่อยครับ

ks, aaks ,abys

เท่าที่ผมทราบตัวที่ดีทีุ่สุดคือ abys > aaks > ks

คำถามครับ ตัว KS มีข้อเสียอะไรหลักๆๆไหมครับ เผอิญไปเห็นราคาตัว 500ks มือ1 ใกล้เีคียง aaks มือ2 ที่เค้าปล่อยๆๆกัน เลยอยากมาสอบถามข้อมูลหน่อยครับ

ถ้ามีข้อเสียไม่มากก็คงไปซื้อครับ ขี้เกียจไปแย่งในบอร์ดซื้อขาย มาไว ไปไวเหลือเกิน

ขอบคุณครับ

AAKS เป็นรุ่นใหม่ครับมาแทนที่ KS ที่กำลังตกรุ่นในไม่ช้า ถ้าซื้อผมว่าเล่น AAKS ดีกว่า ความเร็วและความอึดจะเหนือกว่า KS ครับ

ส่วน ABYS จะเพิ่มความอึดจาก AAKS อีกทีนึง เหมาะแก่การใช้งานแบบ 24 ชั่วโมงต่อวันต่อเนื่องครับ

Comment

Working...
    X