Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q93003.45GHz FSB1840 ไปต่อกว่านี้ได้มะอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q93003.45GHz FSB1840 ไปต่อกว่านี้ได้มะอะคับ

นั่งลากอยู่3ชม
    ได้แค่นี้เองอะ
    Attached Files

Mainboard EP35-DS3P
    Ram Geil800MHzตัวที่มันเปน4-4-4-12มาอยู่แล้วอะคับ
    แล้วไฟผมใส่เยอะไปป่าวเพิ่มไฟแรมไป0.2V เพิ่มไฟFSB ไป0.3V เพิ่มไฟชิปเซตไป0.1v
    sink เดิมๆนะคับ
    Attached Files

Comment

ไม่รู้เหมือนกันไม่เคบใช้ แต่ไฟมันเยอะแปลกๆนะครับแต่45นาโนคงไม่เป็นไรมั้งครับ

Comment

ใช้ไฟจริงๆไปเท่าไหร่ง่ะ....

Comment

กดไฟCPUไป 1.8 ใน Bios หรอครับท่าน ผมว่าไฟเยอะเกินนะ

ปล.Q93ตัวที่ผมเคยลองมาก็ตันแถวนี้อ่าคับ

Comment

4 หัวจะตันบัสแถวๆ นี้ 450-475 (ประสบการณ์ส่วนตัว) พอตัวคูณน้อยยิ่งเล่นยาก

ถ้าจะอัดขึ้นไปอีก คงต้องเปิดหัวเดียว* ....แล้วจะเล่นสี่หัวทำแป๊ะอะไร

Comment

Originally posted by NHON View Post
              4 หัวจะตันบัสแถวๆ นี้ 450-475 (ประสบการณ์ส่วนตัว) พอตัวคูณน้อยยิ่งเล่นยาก

ถ้าจะอัดขึ้นไปอีก คงต้องเปิดหัวเดียว* ....แล้วจะเล่นสี่หัวทำแป๊ะอะไร
              จับลงน้ำ Temp เย็นๆ เปิดแอร์ ผมได้สุดที่ 493*7.5 @ 3.7GHz

Comment

ไฟในBios1.75คับ คือ1.7มันเปิดติดนะแต่เข้าwindowแล้วค้างตลอดเลย

Sink เดิมๆนี่ถ้าผมจาเปี่ยนเปนอันใหม่เอาซัก9700ของZalman อะคับมันจาได้ซักเท่าไร
                ปล.ตอนนี้ได้468แล้วววววววว

Comment

ซิ๊งเดิม ไฟ 1.7 กล้วยทอด!!

Comment

ถ้าจะลากเอามันส์หลีกเลี่ยง Q93 เถอะคับท่าน

Comment

Q93 ใช้เดิมๆก็แรงแล้วครับ

Comment

Working...
                      X