Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400กับQ6600 อนาคตอันไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400กับQ6600 อนาคตอันไหนดีกว่ากัน

คือผมหมายถึงว่า ถ้าผมจะเสียตังเพิ่ม พันสองพัน กับ q6600 จะมีผลดีต่ออนาคตมากมะครับ

คือแบบว่า อีกสัก 3-5 ปี ก็ยังสามารถ เข้ากับโปรแกรมวินโดสเกมส์อื่นๆ ได้

ส่วนตัวผมคิด q6600 แต่กัวเสียตังค์เพิ่ม พันสองพันเปล่าประโยชน์

เรื่องความเร็วแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนง่าครับ ไม่OC นะครับ

ฝากด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ สำหรับทุกคำตอบ

Q6600 นี้ถ้าใช้อีก 2ปี คุ้มเอาไปเลย
    ถ้าเปลี่ยนเลื่อยๆ E8400 ก็ดีประหยัด

Comment

Q6600 ดีกว่าครับท่านถ้าไม่เน้น OC มาก แต่ถ้าเน้น OC แนะนำ E8400 ครับ (45 nm)

Comment

E8400 กับ Q6600 ต่างกัน 900 บาทครับ ราคา busitek นะ
        ความเร็วในการเล่นเกม E8400 แรงกว่าอยู่พอสมควร
        เทียบจากบัส 1333 กับ 1066 และ ความถี่ 3.0 กับ 2.4

ในอีก 3-5 ปี นี้ คุณคิดว่าคุณจะได้ตัดต่อวีดีโอบ่อยๆ แปลงไฟล์บ่อยๆ หรือเปล่าล่ะครับ

คำตอบสำหรับตัวผมคือ ไม่ ดังนั้นผมจะเลือก E8400 ครับ

Comment

ถ้าพูดถึงอนาคต ก็ Q6600 ครับ

Comment

แปลงไฟล์วีดีโอ

ผมฟันธง E8400 เพราะมีคำสั่ง SSE4.1

Comment

ในสองรุ่นนี้ ผมจะเลือกเทคโนโลยีที่ใหม่และถูกกว่า
              ซึ่งก็ไปลงที่ E8400 พอดีเลย

ในอนาคตค่อยเปลี่ยนเป็น Qxxxx ในกระบวนการผลิตแบบ 45 nm ก็ได้ครับ

ปล.บอร์ดผมได้แค่ Q6600 เอง

Comment

ท่านคิดว่า 3-5 ปีท่านจะยังใช้คอมเครื่องนี้อยู่ไหมครับ
                ถ้าใช้ แล้วใช้ความสามารถได้เต็ม 4 core จริงๆ ก็ถือว่าคุ้มครับ

Comment

แล้วถ้าเอามาตัดต่อวิดีโอ ทำเรนเดอร์ ทำพวกงานกราฟฟิค อันไหนดีกว่าครับ

Comment

4coreดีกว่าครับ

Comment

4 Cores เลยครับ

Comment

กำลังเลือกอยุ่เหมืิอนกัน

Comment

งั้นผมเลือก q ดีก่า เพราะจะเอาไว้ทั้งเล่นเกมส์ และ ทำงานด้วย

Comment

Q9450 แจ่มสุด ณ บัดนี้ในราคาที่สามารถซื้อได้ นะ TT

Comment

แล้วถ้าเขียนโปรแกรม ลงdatabase server/ App server นี่สองหัวสี่หัวต่างกันไหมครับ

Comment

Working...
                              X