Announcement

Collapse
No announcement yet.

ให้ตายเถอะครับ นี่มันเกมส์รถแข่งหรือนี่ .........พระเจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ให้ตายเถอะครับ นี่มันเกมส์รถแข่งหรือนี่ .........พระเจ้า

http://www.gametrailers.com/player/32013.html
    ลองดูกันครับ ผมโหลดมาดูแล้ว need for speed ทุกภาค ตกกระป๋องไปเลย ดูจากเฟรมเรตในเกมส์แล้ว นิ่งกว่า grand turismo อีก ส่วนเรื่องเอฟเฟ็ก เหนือคำบรรยายครับ
    - ใครทราบกำหนดวันวางจำหน่าย ช่วยโพสบอกกันด้วยนะครับ เพราะ pc ด้วย (สงสัยเสียตังค์ซื้อ 9800gtx แน่ๆ )
    มีตัวอย่างภาพในเกมส์ให้ดูครับ
    Attached Files
    Last edited by ทนายน้อย; 26 Mar 2008, 20:38:55.

น่าลองครับ

ออกเมื่อไหร่โพสบอกด้วยครับ ^ ^

ขอบคุณที่เอาข่าวมาบอกครับ

Comment

เห้อ การ์ดชั้น

จะไหวมั้ยเนี้ย

Comment

ว่าแล้วต้องเกมนี้ ลองดูภาพใหญ่สิครับ ตัวรถยังสู้ GT ไม่ได้นะ แต่ยังไงผมก็ชอบเกมนี้มากกว่าอยู่ดี !!!

Comment

สไตล์ใครสไตล์มัน เกมนี้ฝรั่งทำนี่........

Comment

ผมดูจากตัวอย่างเกมส์ที่ให้โหลดดูในลิงค์ที่ให้มา ภาพโดยรวมผมว่ามันเหนือกว่า gt อีกนะครับ
            - รายละเอียดตัวรถที่เหมือนจริง
            - เอฟเฟ็กในเกมส์ ไม่ว่าจะเป็นควัน หรือการพังของรถที่ละเอียดกว่า nfs prostreet
            - และที่สำคัญที่สุดคือ เฟรมเรตในเกมส์ทำออกมาเหมือนจริงมากๆ ซึ่งผม ดูเทียบกับ gt แล้ว ผมว่า จีที ตัวรถเหมือนจริง สนามเหมือนจริง แต่เฟรมเรตมันยังช้กกว่าของจริงอยู่ครับ

Comment

สุดท้ายก็ต้องมาดูที่ gameplay เป็นหลักด้วยล่ะครับ สำหรับสาวก nfs แท้ๆก็จะชอบความเป็น arcade เหยียบกระจุย drift กระจาย แหกโค้งเละตุ้มเป๊ะก็ไม่เป็นไร
              ถ้าคนชอบ GT ก็จะชอบแนว sim ต้องมีพวงมาลัย ต้องมีการเข้าโค้งที่สมจริง

ถ้า gameplay/physics ทำไม่ได้สมจริง ก็ต้องทำให้ arcade กว่า nfs ล่ะครับ ถึงจะขายได้ (แต่ถ้ามาแนว juiced ก็คงแย่อ่ะ อะไรๆก็แหกโค้งอย่างเดียว)

Comment

มีให้โหลดแล้วครับ>>ที่นี่
                Total size: 5.45 gigabyte

Comment

ข้างบนเอาลิ๊งอะไรมาให้โหลด อ่านรึป่าวครับ ว่ามันคือเกมอะไร

Assassins Creed PROPER-GRiD 4064422 TPB (Russian) Total size: 5.45 gigabyte

Comment

น่าเล่นดี แต่เครื่องคงต้องแรง

Comment

น่าเล่นอย่างแรง เป็คเครื่องไหวหรือป่าวหว่า

Comment

น่าสนมากครับ ออกเมื่อไหร่บอกกันด้วย ครับ

Comment

โอ้ว กระแสGRIDนี่มาแรงตั้งแต่ยังไม่ออกเลยแฮะ... เอาเป็นว่าทีมงานCode Masterคงไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอนครับ (หวังว่านะ)

Comment

ว้าว...ขอบคุณครับสำหรับข่าวเกมส์น่าสนใจแบบนี้

แต่ไม่คิดจะอับคอมเพื่อเล่นเกมส์หรอกครับ

PS3+LCD TV เล่นได้ชัวร์ๆ ในราคาไม่เกิน 60k ถ้าเป็นคอมล่ะ หมดไปเท่าไหร่ถึงจะเล่นได้เนียนเท่า ฮึๆๆ ^_^

Comment

7900GS โยนทิ้งคลองแหง

Comment

Working...
                              X