Announcement

Collapse
No announcement yet.

แย่แล้วครับ การ์ดจอผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แย่แล้วครับ การ์ดจอผม

ผมสงสัยว่าการ์ดจออาจจะมีปัญหาอะครับ คือผม ลง Driver การ์ดจอไม่ได้

การ์ดจอผมรุ่น Spark Giant GF8600GT 512mb DDR2 128bits

พอลงไดรเวอร์ปุ๊บ ลงไม่ทันเสร็จเครื่องมันดับแล้วเปิดใหม่เองตลอดเลย (ไม่ใช่ Restart นะ ดับไปเลย เหมือนกด Reset)

ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ไหมครับ มีวิธีแก้ไหม รึว่าต้องส่งศูนย์ลูกเดียว

เพิ่งซื้อมา ไม่น่าเลย - - (ไม่น่าลองของ Spark เลย)

ลองเข้า Safe mode แล้ว Uninstall ออกครับแล้วหา Driver ของ Nvidia ในเวปแม่ เอาครับชัวก่า

Comment

PSU ใช้ของอะไรครับ

การ์ดนี้พึ่งซื้อมาใหม่หรือเปล่าครับ

Comment

อะไรคือ PSU หรอครับ ผมมะรู้จัก - -

อ่อ เพิ่งซื้อมาวันนี้สด ๆ ร้อน ๆ เลยครับ

เอ้อ จะบอกว่า ตอนบูทเครื่องมันก็มองเห็นนะครับ ขึ้นโดด ๆ เลย GF8600 GT 512 MB

แถมลองเปลี่ยนไป 16bit สีมันเป็นเส้น ๆ อะครับ

ตะกี้ก็ลองกะเกม 3D มันเล่นไม่ได้ครับบอกว่า ไม่มี D3D ไรสักอย่าง

Comment

power supply ไงครับมันจ่ายไฟให้การ์ดจอพอไหมหละครับ ไม่พอก็เปลี่ยนครับ ถ้าอาการอย่างที่ว่ามาเนี่ย ลองทำตามวิธีแรกที่ท่านแรกได้เสนอไปดูก่อนนะครับไม่หายค่อย post ใหม่

Comment

ผมหาวิธีเข้า Safe mode ของบอร์ดนี้ไม่เจออะครับ ทำไง - -

Comment

เข้าsafe mode กดf8ครับในตอนที่มันบูทนะครับกดไปเรื่อยๆเด๊ยวมันก้จะขึ้นมาให้เลือกครับผม ส่วนpsuก็ไอ้ตัวที่เป็นกล่องเหลี่ยมๆแล้วมีพัดลมอยู่ด้านในอ่ะครับ และมีสายหลายสายออกมาจากมัน ส่วนมากติดอยู่ด้านหลังสุดของเคสด้านบนนะ

Comment

psu คือ ตัวจ่ายไฟนั่นเอง

Comment

ไฟไม่น่าพอหรือป่าวครับ น่าเป็นไปได้นะ

Comment

Working...
                  X