Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องความร้อนหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องความร้อนหน่อยคับ

ใช้everest ultimate 4.20 ตรวจดู ความร้อนครับ แล้ว mcp นี้ ร้อนประมาณ63-70 ตลอดเลย ห้องร้อนพอสมควร(ถึงมากช่วงกลางวัน ราวๆ35-36องศา แทบสุกทีเดียว)ครับไม่มีแอร์ด้วย
    ผมoc cpu amdx2 4200 เป็น220x11 บอร์ด asrock alive nf6p อย่างอื่นเดิมๆหมดครับ เคสปิด มีพัดลม4 ตัว psu 1 ตัว(ดูดออก) เคส3 คับ

รายละเอียดอุณหภูมิครับ
    motherboard 46
    cpu 59
    cpucore#1 56
    cpucore#2 58
    mcp 72
    aux 56
    gpu 58
    hdd 42

คาดว่านี้น่าจะ full load ครับ อย่างอื่นผมคิดว่าน่าจะปกติครับ(หรือว่ามันก็ร้อนด้วย) แต่ mcp นี้จิ idle ก็63+ แล้ว อ่ะ ถ้ามันร้อนเกินจะแก้อย่างไรครับ(หรือนี่ปกติแล้ว) แล้วcpu นี้ มันปกติไหมคับ เห็นบางคนบอกปกติ บ้างคนบอกร้อนแล้ว รบกวนช่วยทีน่ะครับ
    ป.ล เคยถามในforum Air Cooling แล้วแต่ยังไม่มีคนตอบ เลยขอถามforumนี้ด้วย เพราะใช้ amd เหมือนกันครับ ต้องขออภัยด้วยครับทีถามซ้ำ
Working...
X