overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ช่วยตอบหน่อยครับ :: ว่านี่คือเคสคอมหรือ ถังขยะอีเล็กโทรนิค

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

Smile ช่วยตอบหน่อยครับ :: ว่านี่คือเคสคอมหรือ ถังขยะอีเล็กโทรนิค

สวัสดีครับ

นี่คือถังขยะอีเล็กโทรนิค (ถังขยะที่เต็มไปด้วยขยะอีเล็กโทรนิค ที่ยังใช้การได้)

เหตุผลที่มันออกมาเละแบบนี้ เพราะว่า

1.ตั้งใจ
    2.ขี้เกียจจัดครับ
    3.คนจัดเป็นเด็กปัญญาอ่อน นั่งอยู่หน้าคอมทั้งวัน
    4.ผมจะด่าตัวเองทำไมว่ะเนี่ย !!!
    5.Radiator ติดพัดลม (แต่ไม่หมุน) แล้วยิงเข้าการ์ดจอต่อ คิดซะว่าร้อนขนาดไหน
    6.หลอด UV วางพาดๆมั่วๆ ไปงั้นแหละครับ
    ดูรูปเอาครับ อิอิ

จุดอับชื้นครับ

ซิงค์เดิม + Radiator ที่ไม่มีพัดลมเป่า (มันไปแอบอยู่ด้านหลัง ทำหน้าที่เป็นตัวยึดเฉยๆ -*-)

เฮ้ย มีน้ำรั่วด้วย 555555555555555

ปล.ที่ทำนี่คือไม่มีเวลาจัดครับ เลยทำมาเละๆ อิอิ
    ปล2.ทำไม่ได้เพราะ มือเจ็บครับ หั่นสายยางไอเครื่องนี้แหละ คัตเตอร์แถเข้านิ้วเลย
    ปล3. เด็กอายุ 14 ตายในหน้าที่ครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member aunj's Avatar
    @ Thai Samsung เครือสหพัฒน์

ค่อยๆๆ ไล่ไปคับ สวยเอง

OverclockZone Member pottor's Avatar

เหอะๆๆ

คนมีตัง
    นี่ ดีจัง

OverclockZone Member nathakai's Avatar

โห ..เนี่ยถ้าเปลี่ยนซิ้ง cpu ล่ะก็สวยมากกว่านี้อีก...

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

แค่นี้เอา Q6600 @3.6GHz อยู่แล้วครับ
    อิอิ

Quote Originally Posted by nathakai View Post
    โห ..เนี่ยถ้าเปลี่ยนซิ้ง cpu ล่ะก็สวยมากกว่านี้อีก...
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member kunubon's Avatar

ดีจัง นะคนมี ตัง นี้

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

อลังการดีคับ หุหุ

OverclockZone Member Nuttakit's Avatar

ดีนะที่ไม่หลงกลไปเล่นน้ำทำมีบาดเจ็บ ว่าจะเล่นน้ำ รู้งี้เล่นลมเหมือนเดิมดีกว่า

ไม่เกี่ยวอะฮ่ะ โอกาสที่จะเกิดขึ้นมัน หนึ่งในร้อย
    และผมยอมรับว่าผมทำพลาดเอง ประมาทเกินไป
    ผมเอาเข้าเอาออก มาไม่รู้กี่สิบครั้งมาเจอครั้งแรกเนี่ย ...

Quote Originally Posted by Nuttakit View Post
    ดีนะที่ไม่หลงกลไปเล่นน้ำทำมีบาดเจ็บ ว่าจะเล่นน้ำ รู้งี้เล่นลมเหมือนเดิมดีกว่า

OverclockZone Member Nuttakit's Avatar

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    ไม่เกี่ยวอะฮ่ะ โอกาสที่จะเกิดขึ้นมัน หนึ่งในร้อย
    และผมยอมรับว่าผมทำพลาดเอง ประมาทเกินไป
    ผมเอาเข้าเอาออก มาไม่รู้กี่สิบครั้งมาเจอครั้งแรกเนี่ย ...
    ป่าวคับ หมายถึงน้ำรั่ว + ที่มีดบาดนั้นหมายถึงตัวผม มือก็ไม่แข็งเหมือนกัน เพราะผมทำคอมทุกครั้ง ผมจะได้แผลทุกครั้ง

น้ำรั่ว ผมตั้งใจครับ 5555

ที่จริงไม่รั่วหรอก
    ผมเอาน้ำกลั่นมาบีบไว้เองแหละครับ

ตอนนี้เช็ดออกไปแล้วครับ

และจะบอกว่าถ้าเราติดสายยางแน่น แล้วขันแหวนสายยางแน่นสนิทพอ
    ไม่รั่วหรอกครับ

ตัวหนีบก็หนีบให้แน่น

ขอบคุณครับ แต่ตอนนี้ผมยังไม่เล่น ไม่มีใครซื้อให้เล่น แม่ก็ไม่ พ่อก็เอาเงินไปใช้หนี้ส่วนผมมี 500 55+

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

คนมีตัง เหอๆ

OverclockZone Member

โหแต่ละอย่าง แจ่มเป็ด

OverclockZone Member thawon11's Avatar

เศษขยะ(ราคาแพง)ทั้งน้านนนนนนนน
    ปล.(ขยะในเครื่องท่านลงถังเถอะคับ...)

OverclockZone Member fon.naja's Avatar

เศษขยะ(ราคาแพง)ทั้งน้านนนนนนนน
    ปล.(ขยะในเครื่องท่านลงถังเถอะคับ...)

OverclockZone Member Vermillion's Avatar

สงสัยอยู่อย่างเดียวว่าจะมาคอยบอกทำไมว่า อายุเท่าไร

OverclockZone Member sunzacool's Avatar
    ..::ราชสีมา-โคราช::..

เด๋ว แปบนึงนะ

รอถูกหวย เหอะๆ

คนอื่นก็บอกตั้งหลายคน แปลกตรงไหนเหรอครับ -*-
    ไม่บอกก็ไม่มีจุดเด่นสิครับ แฮะๆ
    ไม่งั้นจะให้คนอื่นเม้นว่าอะไรหละครับ

และด้วยเหตุผลที่สำคัญกว่าครับ

ผมอายุ 14 ทำคอมได้พอสมควร (เท่าที่เห็นๆกันแหละครับ หนักกว่านี้อาจทำได้ แต่ใจไม่ถึงแล้ว) เผื่อมีใครเล็งเห็น สิ่งที่ผมทำได้
    และจะช่วยหางาน PartTime หรืออะไรก็ได้ให้ผมทำ ผมจะขอบคุณมากครับ

อีกอย่างนึงคือ ผมอยากให้พี่ๆได้รู้ไว้ ว่าผมทุ่มเทกับสิ่งๆนี้มากเพียงใด
    ผมเคยเล่นเกมออนไลน์ แต่ก็เลิกแล้ว (เก็บเลเวล ยศสูงๆ แล้วมันได้อะไรครับ เอาไปกินก็ไม่ได้ เซริฟรี เกมปิด ก็หายหมด)
    ผมหันมาทุ่มเทกับอุปกรณ์คอมพิ้วเตอร์จริงๆ จังๆ ตั้งแต่อายุ 14 เมื่อเดือน 12 / 2550 ที่ผ่านมาครับ ที่ผมเริ่มโอเวอร์คล๊อกครับ
    ผมอยากจะแสดงให้เห็นว่า จะเด็กหรือผู้ใหญ่ มันก็ทำเรื่องพวกนี้ได้ทั้งนั้น ถึงแม้บางครั้งจะโดนว่าๆ มันไม่สมควร เป็นเด็กเป็นเล็ก ทำไมใช้ของขนาดนี้
    ผมไม่ได้ต้องการที่จะโอ้อวด อะไรพี่ๆหรอกครับ ผมแค่ต้องการให้รู้ว่า ผมทุ่มเทกับสิ่งๆ นี้ขนาดไหน

ทิ้งท้าย
    ผมอยากขอบคุณพี่ๆ ทุกคน ที่แนะนำผมตั้งแต่ ผมเริ่มประกอบคอมใหม่เลย
    ยังจำได้ดีเลยครับว่า ตอนนั้นผมจะเล่น Q6600-8800GTS แล้วจะเอา PowerSupply ติดเคส เพราะเห็นวัตต์มันถึง และไม่รู้จักคำว่าวัตต์แท้วัตต์เทียม พี่ๆหลายๆคนก็มาชี้แจงให้กระจ่าง จนได้ ASUS A-55GA มา (ปัจจุบันใช้ BZ800)
    ขอบคุณพี่ๆหลายๆคนที่ทำให้ผมรู้ว่า การ์ดจอที่แรง ไม่ได้หมายความว่าจะต้องมี Memory เยอะๆ (เมื่อก่อนผมคิดว่าการ์ดที่แรง Memory ต้องเยอะกว่าตัวอื่น) แบบว่ายิ่งเยอะยิ่งแรง

และสุดท้าย ผมขอขอบคุณเว็ปไซต์โอเวอร์คล๊อกโซน ไว้ ณ ที่นี้ด้วย ที่ทำให้ผมมีวันนี้
    โอเวอร์คล๊อกโซน ทำให้ผมได้รู้จักถึงคำว่า Overclock และทำให้ผมได้รู้ถึง ความปราณี ที่พี่ๆ แต่ละคนได้มอบความรู้ ให้ผมมาจนผมมีวันนี้

Quote Originally Posted by Vermillion View Post
    สงสัยอยู่อย่างเดียวว่าจะมาคอยบอกทำไมว่า อายุเท่าไร
    Last edited by KiDMaioRKz; 28 Mar 2008 at 00:32:53.

OverclockZone Member ponganansx's Avatar

ทามไมไม่ต่อน้ำเข้าcpuอะครับ(สงสัย)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks