overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 91

Thread: เด็กอายุ 14 อยู่บ้าน ว่างครับ เลยมาอัดคอมเล่น -*-

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

Talking เด็กอายุ 14 อยู่บ้าน ว่างครับ เลยมาอัดคอมเล่น -*-

สวัสดีครับ

ที่จริงไม่อยากบอกอายุหรอกครับ (แต่มีใครอยากรับเด็กอายุ 14 ไปทำงานบ้างครับ กำลังหารายได้เสริม บัตรประชาชนไม่มีครับ -*-)

เอาหละเข้าเรื่องครับ

สเปคเก่าๆ ที่ใช้เล่น

CPU: Intel Core 2 Quad Q6600 G0 Week 24 @ 3600MHz (400x9) 1.48v (StockCooling ซิงค์เดิมๆครับ)
    M/B: Asus P5K-E WiFi-AP
    RAM: PQI PC2-6400 Bus 800 1GBx2 กากโคตรๆ ทดไว้ 1:1 ครับ
    HDD: WD 160GB Sata 2
    VGA: Galaxy 8800GTS G80 A3 320MB 320Bit @ Core 701/Memory1020(2040) (ZM-GWB8800GTS Liquid Cooling)
    PSU: Tagan BZ800 800w
    Radiator: 120mm Tt (BigWater 745) + พัดลมนรก Tt โรงสี @3000RPM exhaust
    Pump: Tt P400 400L/h
    Distilled Water : น้ำกลั่น ปตท

ผลเทสท์ไม่ได้ทำไว้มากครับ (รู้สึกบางอันคะแนนมันพิลึกๆ ไงไม่รู้ครับ)

ต่อมา มาดู ห้องนอนผมและบริเวณโต๊ะคอมที่เละอย่างขี้กันครับ -*-

ซิงค์เดิมแหละครับ -*-

เคสครับ

น้ำกลั่นของปตท ขอยกคุณความดีนี้ให้ บิดา-มารดา เพราะ ข้าพเจ้าฝากซื้อ และท่านก็ได้ออกไปซื้อให้ครับ

โต๊ะคอมรวมๆครับ

ไอนี่โคตรแค้นครับ หั่นสายยางแล้วพลาด คัตเตอร์ขึ้นสนิมแถเข้าไปในเนื้อ เลือดสาดเลยครับ -*-

แค่นี้แหละครับ
    ติชมด้วยครับ อิอิ

ps. หยุดอยู่บ้านโคตรว่างเลยครับ ไม่มีอะไรทำ
    Ps2. อาจจะใช้คำศัพท์ที่ไม่สุภาพไปบ้างก็ขอโทษด้วยนะครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

channaronk
    Guest

อึ้ง ........ พูดไม่ออก -*-

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

แรงจาง 14 เล่น Q6600 อิอิ

OverclockZone Member mza-design's Avatar

เป็นธรรมดาครับ เด็กก็เงี้ย ก้ต้องเล่นของเกินตัวไปบ้าง ตามประสาเด็กๆ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

เกี่ยวไรเหรอครับ ?
    ผมว่าไม่แรงเกินตัวหรอกครับ เพราะมันไม่ได้จำกัดอายุคนใช้ว่าต้องเท่าไหร่ -*-
    และผมอยู่กับสิ่งนี้ทั้งวันครับ เลยทุ่มเทซะหน่อย
    ตอนที่ซื้อเครื่องนี้ก็แรงแหละครับ แต่ว่ามาตอนนี้ มันตกรุ่นหมดแล้ว -*- เหลือพาวเวอร์อย่างเดียวที่ยังไม่มีรุ่นใหม่ออกมาเกทับ -*-
    ถ้าผมจำไม่ผิด ท่านก็ 14 ไม่ใช่เหรอครับ มาเรียกผมเด็กซะงั้น -*-
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=177083 << ตามนี้ครับ

Quote Originally Posted by mza-design View Post
    เป็นธรรมดาครับ เด็กก็เงี้ย ก้ต้องเล่นของเกินตัวไปบ้าง ตามประสาเด็กๆ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member Everton1982's Avatar

โอ้วอายุ 14 ได้เล่นของแรงขนาดนี้แล้วอิจฉาจัง

OverclockZone Member one's Avatar

เห็นชื่อกระทู้ ผมนึกว่าเอาคอมมาเตะมาต่อยเล่นซะอีก อิอิ....แรงดีครับ
    อยู่บ้าน ว่างครับ เลยมาอัดคอมเล่น -*-

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

ดีคับ แรงดีคับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ก่อนอื่นขอชื่นชมในความสามารถสำหรับวัยขนาดนี้นะงับ
    ปิดเทอมหรือว่างก็ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์งับ ลุยโล้ด ใจรักซะอย่าง....

OverclockZone Member shady's Avatar

โอ่ว เด็ก14เมพครับ ซัดน้ำกลั่นแทนน้ำ

ไม่มีบัตรทำงานไม่ได้ครับ คนเถื่อน อิๆ

OverclockZone Member ponganansx's Avatar

แรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต๊บ!

OverclockZone Member Takumigrit's Avatar

แรงงับน้อง แรงก่าพี่หลายขุมเรย อิอิ
    อาเปงว่าถ้าว่างๆ ก้อจัดผลเทสไห้พี่ๆดูด้วยน่ะ

OverclockZone Member zeza_pak's Avatar

เก่งมากครับน้องอายุน้อยกว่าลูกชายน้าอีก ลูกชายน้าเล่นเกมเป็นอย่างเดียว แต่ขอแนะนำนิดนึงอายุน้อยแล้วเก่งอย่างเดียวไม่พอนะครับ ต้องน้อมน้อมต่อผู้ใหญ่ด้วยนะ ทุกคนจะได้เอ็นดูนะ

OverclockZone Legend akiTheCrepe's Avatar

เด็กเดี๋ยวนี้ดีแฮะ มีเงินซื้อของแพงๆ มาใช้ซะ-*-

พอทำงานหาเงินได้เอง ก็คงรู้เอง อิอิ เห็นด้วยกับคุณ zeza_pak ครับ

OverclockZone Member shady's Avatar

ฮิๆ เดี๋ยวก็รู้ครับ กว่าผมจะเปลี่ยนจากsempron 754มาE8200ได้นี่ เล่นซะมือสวยๆแพ้น้ำยาถูกโต๊ะ เล่นซะมือพังเลย เหอๆ เหนื่อยโคตรๆครับ ทำงานparttime ช่วงปิดเทอมวันละ10ชั่วโมงทุกวัน เด็กมหาลัยจนๆ อยากได้อะไรต้องทำงานเก็บตังเองT_T

OverclockZone Member Leoz's Avatar

เด็กไม่เด็กไม่รู้ครับ แต่ที่รู้ รวยมาก หุหุ

OverclockZone Member aunj's Avatar
    @ Thai Samsung เครือสหพัฒน์

กำ แรงจิง เด็กสมัยนี้ ตอนผม 14 นะ ยังใช้ K6 อยู่เลย

OverclockZone Member mza-design's Avatar

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    เกี่ยวไรเหรอครับ ?
    ผมว่าไม่แรงเกินตัวหรอกครับ เพราะมันไม่ได้จำกัดอายุคนใช้ว่าต้องเท่าไหร่ -*-
    และผมอยู่กับสิ่งนี้ทั้งวันครับ เลยทุ่มเทซะหน่อย
    ตอนที่ซื้อเครื่องนี้ก็แรงแหละครับ แต่ว่ามาตอนนี้ มันตกรุ่นหมดแล้ว -*- เหลือพาวเวอร์อย่างเดียวที่ยังไม่มีรุ่นใหม่ออกมาเกทับ -*-
    ถ้าผมจำไม่ผิด ท่านก็ 14 ไม่ใช่เหรอครับ มาเรียกผมเด็กซะงั้น -*-
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=177083 << ตามนี้ครับ
    งุงิ ใจเย็นๆ แซวหน่อยทำเครียด 555+ ของท่านเเรงครับๆ ข้อน้อยขอคารวะ

OverclockZone Member meentada's Avatar
    สำโรง-บางนา จ้า บ้านเกิดอยู่กาญ

สมัย ผม 14 ยังไม่มีคอมใช้เลยครับ บ้านจน

พอโตมาถึงพยายามเก็บตังได้บางส่วน ที่เหลือแม่ออก กว่าจะได้ก็แทบแย่

น้อง ไม่ต้องทำงานหรอกครับ มีตังขนาดนี้อยู่เฉยๆก็ สบายแล้ว

" อิ จ ฉ า "

คำเดียวแค่นี้แหละ

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks