Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่อง port HDMI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่อง port HDMI ครับ

ไปดูจอ LCD Wide ของ HP มา เห็นมี port HDMI กับ D-sub อ่ะครับ ปกติผมใช้แต่ DVI อยากถามว่า ถ้าผมต้องการต่อกับ HDMI ผมต้องทำยังไงบ้างอ่ะครับ ไม่อยากต่อผ่าน D-sub อ่ะครับ หรือว่าต้องขึ้นอยู่กับการ์ดจอเราด้วย ว่ามีช่อง hdmi หรือป่าว รบกวนหน่อยครับ

Originally posted by gofaster View Post
    ไปดูจอ LCD Wide ของ HP มา เห็นมี port HDMI กับ D-sub อ่ะครับ ปกติผมใช้แต่ DVI อยากถามว่า ถ้าผมต้องการต่อกับ HDMI ผมต้องทำยังไงบ้างอ่ะครับ ไม่อยากต่อผ่าน D-sub อ่ะครับ หรือว่าต้องขึ้นอยู่กับการ์ดจอเราด้วย ว่ามีช่อง hdmi หรือป่าว รบกวนหน่อยครับ

ใช้หัวแปลงเอาก็ได้ครับ จาก DVI TO HDMI ครับ

Comment

Working...
    X