Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสก์ สมัยนี้เป็นไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คับผม กำลังจะไปเคลมแล้วละครับ จะบอกร้านว่าเป็นไรดีเนี้ย บอกแค่เสียงดัง กับบันทึกช้า กลัวมันไม่ให้เคลมจัง
    เป็นยังไง กลับมาแล้วจะมารายงานให้ทราบนะครับ (ประกัน D-Com)

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาแสดงความเห็นนะครับ

Comment

HD ส่วนตัวผมเลือก HITACHI ครับ

ส่วน Segate ผมก็มีเสียงเหมือนกัน

Comment

Originally posted by spechies View Post
        คับผม กำลังจะไปเคลมแล้วละครับ จะบอกร้านว่าเป็นไรดีเนี้ย บอกแค่เสียงดัง กับบันทึกช้า กลัวมันไม่ให้เคลมจัง
        เป็นยังไง กลับมาแล้วจะมารายงานให้ทราบนะครับ (ประกัน D-Com)

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาแสดงความเห็นนะครับ
        ถ้าที่้รานไม่เคลมไห้ไปที่ ดีคอมเลยครับ

บอกอาการเค้าไป เรื่อง HD ช่างไม่เทสอยู่แล้ว 160GB มีไห้เคลมตลอด แต่ถ้าเป็น 80

มีรอแน่นอน อย่างต่ำ 1 อาทิตย์

Comment

กลับมาแล้วครับทุกๆท่าน รีบกลับด้วยความทุรนทุราย รถติดแดดร้อน - -"

ถึงบ้านปุ๊บ ลงวินโดวส์ ...เสียงดัง แครกๆๆ มันมาจากไหนอีกว้า เงี้ยหูฟัง เห้อ ฮาร์ดดิสก์อีกแล้วว พอลงวินโดวเสร็จนะครับ ก็ลองทรานเฟอร์ไฟล์ดู เสียงดังกว่าตัวเก่าอีก มีเสียงจิ๊ดๆๆ แถมด้วย T_T อยากจะบ้าตาย เห้อ สรุปเอาเป็นว่าคงทนๆใช้ไปก่อนแล้วครับ เอาไว้สัก 2 - 3 เดือนให้มันเปลี่ยนของล๊อตนี้ก่อนผมคิดว่าคงเป็นกันหลายตัวอ่ะครับ เห้อๆๆๆ เสียทั้งค่าแก๊ส ค่าทางด่วน ค่ากิน ค่าที่จอด เสียเวลาอีกตะหาก

ไงๆฝากถึงคนที่กำลังจะซื้อ seagate 160 gb นะครับ ของสมัยนี้ ผมรู้สึกมันดูไม่สมบุกสมบัน ยังไงไม่รู้ บางกว่าเดิมเยอะ แถมเบามากๆ แล้วลองเคาะฝาดู เสียงแบบว่าโปร่งในมากครับ เมื่อ 2 ปีที่แล้ว 250 gb ยังหนาๆ หนัก ๆ ดูแผงวงจร วุ่นวายๆ มากกว่านี้ตั้งเยอะ แต่ใช้แล้วเสียงก็ไม่ดังเลยนะครับ แถมทนมือทน...ต่างหาก เปิดแทบไม่เคยปิด เสียงก็ยังไม่มีเห็น แต่นี่อารายนี่ เทคโนโลยีใหม่หรอ... T_T เซงสุดๆครับ เครื่องใหม่ ว่าจะย้ายไปเล่นยี่ห้ออื่นแล้ว ดีนะที่เจอปัญหานี้ซะก่อน

Comment

Working...
          X