Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิ้ง ที่ติดกับcpuทำไมถอดไม่ออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิ้ง ที่ติดกับcpuทำไมถอดไม่ออกครับ

คือว่าผมจะซื้อcpu ใหม่ อะครับแต่ลองถอดตัวเดิมออก พอดีซีลีโคลนที่ติดอยู่มัน แน่น มากครับ มีวิที ที่จะเอาออกง่ายๆๆไหม ครับ ที่ผมใช้ ของ AMD นะครับ

ผมใช้สเปรไล่ความชื้นน่ะครับ
    ติดแน่นๆ ฉีดแล้วทิ้งไว้ 10 นาที มาเอามันหลุดออกจากกันง่ายๆเลย

Comment

ผมบิดซ้ายบิดขวา เดี๋ยวก็ออกคับ

Comment

เปิดเล่นไปนานๆครับแล้วค่อยปิดเครื่อง แล้วลองถอดออก ^^

Comment

ผมเคยถอดไม่ออก ดึงไปดึงมา หลุดมาทั้งcpuทั้งซิงค์เลย -0-

Comment

orthos ไปเลยครับ สัก 20 นาที รับลอง บิดได้ลื่นๆเลยครับ แล้วดึงจ๊วฟๆ

Comment

ไดรเป่าผมอ่ะ เป่าจี้ไปที่ซิงค์สักพัก จับดูพออุ่นๆ แสดงว่าซิลิโคนเริ่มอ่อนตัวแล้วก็ดึงซิงค์ออกได้

Comment

เคยดึงติดมาทั้งซิงทั้งซีพียูเลย

เอาไฟลนซิงค์เอา แล้วดึงออก 555+

Comment

บิดซิงค์ทีละนิดทีละหน่อยเดี๋ยวก็ออกครับ แต่ถ้าบิดยากก็เปิดเครื่องให้มันร้อนซะหน่อยปิดแล้วค่อยดึงมันออก

Comment

โอ่วๆๆง่ายๆๆแค่นี้ทำไม ผมคิดไม่ออก น้า ขอบใจ มากครับทุกคน

Comment

ผม บิดๆ ออกแรงดึงหน่อย ออกครับ

Comment

Working...
                      X