Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI Crossfire X นี่สามารถ crossfire ข้ามรุ่นได้ปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI Crossfire X นี่สามารถ crossfire ข้ามรุ่นได้ปะครับ

ATI Crossfire X นี่สามารถ crossfire ข้ามรุ่นได้ปะครับ
    กรณีที่ใช้ HD 3XXX อ่ะครับ
    เช่น HD3870 crossfire กับ 3650 หรือ 3470 ได้หรือเปล่าครับ
    ถ้าทำได้ต้องทำอย่างไรบ้างอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

38XXกับ36XXหรือ34XX ไม่ได้ครับ

แต่38xx กับ 38xx ได้ครับ แต่ไม่รู้36xxหรือ34xx ได้รึปล่าว

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
      38XXกับ36XXหรือ34XX ไม่ได้ครับ

แต่38xx กับ 38xx ได้ครับ แต่ไม่รู้36xxหรือ34xx ได้รึปล่าว
      อ่าว จริงดิ ไม่ใช่ Series 3xxx Crossfire กันได้หมดหรอกเหลอครับ

แบบนี้ Hybrid Crossfire ก็มีปัญหาอ่ะดิ ^_^

Comment

นั้นสิครับตอนแรกผมก็เข้าใจว่ามันน่าจะ cross กันได้หมด

Comment

น่าจะ cross กันได้หมดนะครับ

Comment

เท่าที่รู้มาครอสไฟร์ได้หมดนะครับ แต่จาวิ่งเท่าตัวต่ำ 2 ตัว

อย่างเช่น x19XX กับ X18XX ก้อทำครอสไฟร์กันได้เลย

Comment

ดันๆ ครับอยากรู้ข้อสรุปอ่ะครับ อยากได้ผู้รู้ฟันธง

Comment

คือที่บ้านผมมี ผมลองเอา HD 3870 มาต่อ กับ HD 3470 เสียบสาย bridge ใน ati catalyst ก็ไม่มีหัวข้อ crossfire ผมเลยสงสัยเหมือนเคบอ่านเจอว่า HD3000 มัน cross กันได้ทั้งหมด วานผู้รู้หน่อยครับ

Comment

Originally posted by manutd31 View Post
                  คือที่บ้านผมมี ผมลองเอา HD 3870 มาต่อ กับ HD 3470 เสียบสาย bridge ใน ati catalyst ก็ไม่มีหัวข้อ crossfire ผมเลยสงสัยเหมือนเคบอ่านเจอว่า HD3000 มัน cross กันได้ทั้งหมด วานผู้รู้หน่อยครับ
                  ลงไดร์เวอร์ 8.3 ยังครับ เห็นบอกว่า crossfire x ได้ครับ
                  ได้ผลไงช่วยบอกด้วยครับ

Comment

ลง แล้วครับไม่ได้ แต่ผมไม่รู้ว่าต้องไป set ใน bios อะไรด้วหรือเปล่าครับ หรือต้องทำอะไรกับตัวการ์ดด้วยหรือเปล่า

Comment

ผมได้ยินมาว่า CrossFireX ใช้ได้แค่การ์ด HD3870 กับ HD3850 ต่อข้ามรุ่นได้เช่น
                      ตัวที่1 HD3870 ตัวที่2 HD3870 ตัวที่3 HD3850 ตัวที่4 HD3850 เป็นต้น

Comment

นั้นสิครับผมก็เห็นมีแต่ทดสอบ 3870 cross กับ 3850

Comment

มาเก็บความรู้สูบๆๆ

Comment

รอครับ

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
                              อ่าว จริงดิ ไม่ใช่ Series 3xxx Crossfire กันได้หมดหรอกเหลอครับ

แบบนี้ Hybrid Crossfire ก็มีปัญหาอ่ะดิ ^_^
                              อื่ม อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกัน นะ ก็บอกไปตามเท่าที่เคยเห็นอะครับก็ยังไม่เคยเห็นใครเอา 36xx กับ 38xx มาCFกันหงะ (หรือว่ามีแล้วแต่ไม่เคยเห็น อิอิอิ)

ส่วนhybrid ตอนนี้มานก็ทำได้แต่การ์ดรุ่นเล็ก กับ onboardของ 780g ไม่ใช่หลอครับ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ตามข่าว

ส่วนCrossfire X มานก็คือ CF มากกว่า2ตัว แต่วิธีCFก็ยังเหมือนเดิม รุ่นที่ CFXได้เท่าที่รู้ก็ 3850 3870 3870X2
                              Last edited by ohm27; 29 Mar 2008, 16:24:42.

Comment

Working...
                              X