Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันนี้กับPhenom จัดว่าเปงไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันนี้กับPhenom จัดว่าเปงไงครับ

ถ้าเป็นตัวนี้อะครับ M3A32-MPV Delux อ่ะครับเพื่อนๆพี่ๆว่าเปงไงครับ
    ถึงเรื่องการOCครับพี่น้อง ใช้เล่นเกม

ตัวนี้ยังไม่ดีก็ไม่รู้ว่าไงแล้วครับ

Comment

แล้วเพื่อนๆว่าตอนนี้ควรจะเล่น2หรือ4หัวดีครับ...ช่วยแนะนำด้วยครับว่าตัวไหน
      ใช้กับบอร์ดอะไรครับ Thank.

Comment

มันดูไม่เวอร์ไปหรือครับ ใช้บอร์ดตัวนี้กับแค่การเล่นเกมแต่ถ้าเงินเหลือก็ไม่เป็นไรครับไม่ว่ากัน

Comment

Originally posted by wanchat555 View Post
          ถ้าเป็นตัวนี้อะครับ M3A32-MPV Delux อ่ะครับเพื่อนๆพี่ๆว่าเปงไงครับ
          ถึงเรื่องการOCครับพี่น้อง ใช้เล่นเกม
          ตัวนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

8 กว่าๆ ครับ

Comment

ถ้าเงินเหลือหรือว่าชอบตัวงานก็ซื้อไปเหอะครับ

ถ้าเน้นประหยัดแล้วแรง ABIT AX78

หรือถ้าอยากได้ 790FX ก็ของ MSI ก็ได้ครับ

Comment

AX78 กับ Phenom ก็พอครับ เพราะชิป 770 ก็จริงเเต่ Abit ทำให้ CrossFire ได้ ถึงจะ 16x กับ 4x ก็เหอะ ถ้าจะคบ 790FX ถามตัวเองด้วยว่าจะมาต่อ CrossFire X เเน่ ๆ ใช่ไหม เเต่ถ้าไม่คิดต่อเล่น 770 ก็พอ เ้พราะมันจะใช้ไม่คุ้ม ตอนนี้ผมรอค่ายเขียวว่าจะมีชิปอะไรมาใช้กับ Phenom ได้บ้าง เเต่ตอนนี้พอใจกับ Ax78 ครับ

Comment

ซื้อบอร์ดสัก 3000 เอาอีก 5000 ไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ

Comment

ใช่แร้ว ซื้อ ชิปเซ็ท770ก็พอถ้าไม่คิดจะไปต่อ CrossFire X ผมมีประสบการณ์มาก่อน ซื้อบอร์ด sli 16x-16x มา แต่ใช้การ์ดจอตัวเดียวตลอด เอาตังที่เหลือไปซื้อการ์ดจอเทพๆใส่ตัวเดียวไปเลยจบ

Comment

Working...
                    X