Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับhdd ครับผู้ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับhdd ครับผู้ช่วยที

ไม่รู้ว่า HDD มันเป็นอะไรอะครับ ตอนมันโหลด หรือวิ่ง ตอนไฟHDD กระพริบมันมีเสียงแก็กๆ (เขียนถูกมะ) เหมือนกับหัวอ่านมันโดนแผ่นเก็บข้อมูล อะครับ หรือ เหมือนมีอะไร หลวมๆ (เขียนถูกมะ) อะครับ ผู้รู้ช่วยที จะได้ส่งเคม

แบคข้อมูลได้เลยคับ

Comment

พี่ อย่าหาว่าผมโง่เลยนะ แบคคือไรหรอครับ

Comment

ก็ แบคอัฟข้อมูลที่จำเป็นไงคับ แล้วเอาhddไปเคลมคับ มันไกล้จะพังแล้ว ไม่แบคเดี๋ยวก็หายหมด

Comment

พี่บอกแต่แบคผมก็ไม่เข้าใจซิครับ ใช้แต่ภาษาอังกฤษภาษาไทยเลยงง เรื่องข้อมูลไม่หว่งครับ เพราะไม่มีอะไรสำคัญครับ
          เคยเห็นกระทู้ว่าร้านjibกันและไม่กล้าจะส่งเคมเลยครับ

Comment

ใช้ของseagateหรือป่าวครับ

ของผมก็เสียงดังเป็นปกติครับ

Comment

ครับใช้ของseagate SATA II ครับ

Comment

แต่มันก็ไม่มีปัญหาอะไร นอกจากมีเสียงอะครับ กลัวพัง

Comment

ส่งผ่านร้าน JIB มันจะนานครับ ประมาณ 2 อาทิตย์เป็นอย่างต่ำ

ส่งผ่านศูนย์จริงๆมันจะดีกว่า

Comment

ของผมมันดังจี๊ดๆ ตัวที่ใช้อยู่

ที่ดัง แกร๊กๆ เป็นตัวเก่าพังไปแล้วคับ

Comment

Working...
                    X