Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฺฺBenq Joybook S32B-L.M19 มีรุ่นนี้หรือไม่คะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฺฺBenq Joybook S32B-L.M19 มีรุ่นนี้หรือไม่คะ

สวัสดีค่ะ

ไปดูโน๊ตบุ๊คตามร้านต่าง ๆ ที่พันทิพมาค่ะ สนใจรุ่น Joybook S32B-L.M04
    Intel® Core™2 Duo processor T5250 (64bit Dual Core 1.5GHz. FSB667MHz. 2MB L2Cache) ค่ะ

แวะไปที่ร้าน pentagon ชั้น 4 คนขายบอกว่ามีรุ่น s32b lm 19 คุณสมบัติคล้าย กับ s32 b lm04 แต่เปลี่ยนเป็น Intel® Core™2 Duo processor T5550 (1.8GHz.) (ถ้าจำเลขไม่ผิด ประมาณนี้ค่ะ T5xxx สูงกว่า s32b lm04 นิดหน่อย) ราคาเท่ากัน และที่ it ชั้น 5 ก็มีเห็นแปะป้ายว่าเป็น s32b lm19 เหมือนกัน ราคาใกล้เคียงกับร้าน pentagon ค่ะ

หาข้อมูลในเน็ตและเว็บ benq แล้วไม่เห็นมีรุ่นs32b lm 19 ซึ่งเป็นรุ่นที่มีคุณสมบัติเหมือนกับ s32b lm04 แต่เพิ่มเป็น T5550 เลยค่ะ แต่ที่ it ชั้น 5 ก็มีหน้าตาแบบเดียวกัน คุณสมบัติเหมือนกับร้าน pentagon ราคาก็ใกล้เคียงกันค่ะ แต่ที่ร้านอื่นไม่เห็นมี ในโบรชัวร์ก็ไม่มีรุ่น s32b lm19ค่ะ จึงสงสัยว่ารุ่นนี้เป็นของ benq จริงหรือไม่ เกรงว่าจะถูกหลอก ถ้าซื้อมาแล้วจะมีปัญหาค่ะ

ร้าน pentagon ชั้น 4 พันทิพ ตรงบันไดเลื่อน ดีไหมคะ มีปัญหาอะไรบ้างหรือไม่
    เท่าที่เดินสำรวจดูก็น่าสนใจดีค่ะ ถ้าซื้อของจากร้านนี้แล้วเช็คของดี ๆ (เช็คของตามคำแนะนำจากบอร์ดต่าง ๆ ) ก็น่าจะไม่มีปัญหาใช่ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

ถ้ามันติดป้ายว่าbenq มันก็ไม่ใช่ของปลอมแล้วครับ (ยังไม่เคยเห็นnotebook ปลอมเลย )

lm19 อาจจะเป็นตัวใหม่ก็ได้ครับ แบบว่าเปลี่ยนcpu ให้แรงขึ้น แล้วก็ เปลี่ยนระหัสใหม่

Comment

เดาว่าอาจจะเป็นรุ่นใหม่เพิ่งเข้ามาก็ได้ครับ แนะนำว่าให้สังเกตสติ๊กเกอร์ใต้เครื่องครับ จะมี barcode กับ ชื่อรุ่นอยู่ครับ สามารถเช็คได้ หรือเช็คสเปกข้างกล่องก็ได้ครับ มีครบหมด ยกเว้นเค้าจะปลอมแม้กระทั่งสติ๊กเกอร์ใต้เครื่องกับข้างกล่อง แต่คงไม่ขนาดนั้นมั้งครับ

Comment

ซื้อมาใช้แล้วครับรุ่นนี้ เพิ่งซื้อมาจากงาน commart ที่เพิ่งผ่านมา รวม Vat 27,700 บาท ยังใช้ได้ดีอยู่เลยครับ

Comment

เท่าที่ผมจำได้ s32 lm-19 ซีพียูจะเป็น core2duo T7250 และฮาร์ดดิสก์เพิ่มความจุเป็น 160GB ครับ

Comment

Benq Joybook S32B-LM19 ที่ผมเพิ่งซื้อมาใช้ : CPU เป็น Core2Duo T5550 1.83 GHz Harddisk 120 GB Ram 1/667 G (แถมให้ 1 G) ครับ

Comment

ขอบคุณค่ะ

ตอนดูหน้าตาก็คล้าย ๆ กับเครื่อง lm04 ค่ะ มีสติ๊กเกอร์ของ s32b แปะอยู่ตรงแป้นพิมพ์ด้วยค่ะ
              แต่ตอนแรกไม่ค่อยแน่ใจนัก เพราะไม่เคยเห็นข้อมูลเกี่ยวกับรุ่นนี้เลย เกรงว่าถ้าซื้อมาแล้วจะเข้าศูนย์ benq ไม่ได้
              คุณสมบัติของเครื่องเหมือนที่คุณ lion ซื้อมาค่ะ คือ Benq Joybook S32B-LM19 CPU เป็น Core2Duo T5550 1.83 GHz Harddisk 120 GB Ram 1/667 G (แถมให้ 1 G)
              ที่ร้านจะขาย 28300 ค่ะ
              คุณ lion ได้ของแถมอะไรบ้างคะ ที่ดิฉันถาม ร้านจะแถม แรม 1 g แต่ประกันแค่ 1 ปี ได้แฟลชไดรฟ์ 1 g หูฟัง กระเป๋า ซอฟเคส เมาส์ ค่ะ

Comment

ได้ของแถมเยอะจริงๆ

Comment

ทั้ง2รุ่น ที่ จขกท บอก มีการ์ดจอ แยก มั้ย

Comment

ทั้ง2รุ่น ที่ จขกท บอก มีการ์ดจอ แยก มั้ย
                    คุณ Etaboom ครับ รุ่น S32 นี่ไม่มีการ์จอแยกนะครับ ถ้าอยากได้แบบแยกต้องรุ่น S41 ครับ เพื่อนๆในนี้ใช้กันเพียบเลย

คุณ lion ได้ของแถมอะไรบ้างคะ ที่ดิฉันถาม ร้านจะแถม แรม 1 g แต่ประกันแค่ 1 ปี ได้แฟลชไดรฟ์ 1 g หูฟัง กระเป๋า ซอฟเคส เมาส์ ค่ะ
                    คุณ mirantee ครับ ผมได้ของแถม แรม 1 G, ประกัน 2 ปี, กระเป๋า, ซอฟเคส, กระดาษโน๊ต, ตุ๊กตาหมี ครับ

Comment

Originally posted by Etaboom View Post
                      ออนบอร์ดคับ

Comment

ซื้อรุ่นนี้มาเหมือนกันวันที่ไปซื้อs41ของขาดยี่ห้ออื่นๆก็ ราคาเกิน 37k ทั้งนั้นเลยที่มองไว้เลยได้ตัวนี้มาแทน
                        จาก CSC ชั้น3พันทิพย์
                        ของแถมได้กระเป๋า/carry case/mouse benQ/ประกัน2ปี/แรม 1กิ๊ก/ชุดheadphone
                        รวมvat 27,700

ติอย่างนึงร้านนี้ คนดูของเยอะไปหน่อยพนักงานเลยต้อนรับไม่ค่อยดี รอนาน
                        พี่ผู้ชายที่ดูแลส่วนของnotebook BenQ นิสัยดีมากๆ บริการดีมาก(วันที่ไปซื้อแรมที่แถมมันหมดstockพี่แกวิ่งหายืมร้านอื่นให้รอบพันทิพย์เลย)
                        พนักงานหญิงส่วนAcer แย่มาก เห็นเราไปเดินๆดูแล้วไม่ซื้อของๆตัวเองแต่ไปซื้อเบนคิว มองด้วยสายตาแปลกๆแถมดุว่านั่งเกะกะ(โต๊ะรับรองมันอยู่้ตรงมุมAcer)

Comment

Working...
                        X