Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอชอบดับเองครับแก้ไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอชอบดับเองครับแก้ไงดี

คือผมเปิดคอมมาเเล้ว ตอนกำลังเข้าหน้าวินโด้มันจะรันโปรเเกรมต่างๆๆบางครั้ง หน้าจอมันจะดับไปเองเฉย(เหมือนเราปิดหน้าจอครับ)เเล้วทำไงก็ไม่หายต้อง รีเครื่องอย่างเดียวเท่านั้น เป้นมาหลายครั้งเเล้วไม่ทราบว่ามีสาเหตุอะไรหรือเปล่าครับ งงมากๆๆตอนนี้
    เครื่อง p4 3.0 ddr1 2G/400 7600GSddr3 256 ครับ ps 450w พัดลม1ตัว(เปิดฝาข้างไว้)

ใครเคยเป้นก้มาเล่าให้ผมฟังได้นะครับ

พอ มันจะเข้า วินโดว์ที่มีเล้นวิ่งๆ อ่ะครับ กด f8 ดู

แล้ว เลือก enable vga mode ดูครับ ถ้าเข้าได้ เป็นที่ VGA มันไม่เข้ากับ resolution ของจอ

แล้วก็ลอง ปรับ หลายๆโหมดดู ถ้าอันไหน hang ก็ ส่งเคลมโลด

Comment

ที่เคยเจออาการนี้ psu น่าจะจ่ายไฟไม่พอหรือเริ่มจะเสียแล้ว ลองเปลี่ยนดูครับ

Comment

ขอบคุณมากๆๆครับเด่วจาลองดูฮะ

Comment

Working...
        X