Announcement

Collapse
No announcement yet.

Parttion หาย??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Parttion หาย??

เอาฮาร์ดดิสเก่าไปเสียบบอร์ดใหม่ เสียบไปเสียบมา มันหายไปเลยอ่ะครับ ทำไงดีๆ หนังชมพูเกรดเอหลายสิบกิ๊กอยู่ในนั้นอ่ะ เวนกำๆๆ แบ่งไว้2พาทิชั่นอ่ะ

partition พังครับ รีบ back up แล้วกลับไปดู ด้วยโปรแกรมดังๆ ว่าไป

Comment

ที่ Disk Managemant ลอง add ดูยัง นะ

Comment

ทำไงอ่ะท่าน ไม่เคยอ่ะ -*-

Comment

งี้ผมสร้างพาทิชั่นใหม่ไปแล้วง่ะ แต่ยังไม่ได้ฟอแมทนะ ยังทันป่ะครับ อย่างน้อยเพลงทั้งหมดยังอยู่ในไอพอด ยังพอมีอะไรปลอบใจ ไม่หมดสิ้นทุกอย่าง - -

Comment

เง้อ เอาไปเสียบเครื่องเก่า ถ้าฟลุ๊คมานก็จะโผล่มาให้ได้ก๊อบข้อมูลหน่อยน่ะครับ เคยเป็นบ่อย สมัยเล่นเสื้อหนัก 40 GB

Comment

คือผมสร้าง พาทิชั่นใหม่มาแล้ว ยังกูอันเก่าได้ป่ะครับ ยังไม่ได้ฟอแมทนะ ลงวินโด้อีกลูก

Comment

ช่วยหน่อยนะครับ บอกชื่อโปรแกรมกู้มาเลยเหอะ

Comment

Originally posted by GyM View Post
                  คือผมสร้าง พาทิชั่นใหม่มาแล้ว ยังกูอันเก่าได้ป่ะครับ ยังไม่ได้ฟอแมทนะ ลงวินโด้อีกลูก
                  สร้าง พาทิชั่นใหม่ไปก็เหมือนการ ฟอแมท ไปและงับ นองจากจะใช้พวกโปรแกรมทำ

ถ้าเป็น ide ลองดูจัมเปอร์ว่าลิมิตไหม หรือว่าไม่เคยเปลี่ยน หรือว่า sata (เคยมีแบบนี้มาแล้วครับ คนแถวนี้แหนะ ทำไปเต็มที่ไม่ได้ดูจัมเปอร์)

หาใหม่เหอะครับง่ายกว่า

Comment

Originally posted by GyM View Post
                    เอาฮาร์ดดิสเก่าไปเสียบบอร์ดใหม่ เสียบไปเสียบมา มันหายไปเลยอ่ะครับ ทำไงดีๆ หนังชมพูเกรดเอหลายสิบกิ๊กอยู่ในนั้นอ่ะ เวนกำๆๆ แบ่งไว้2พาทิชั่นอ่ะ
                    เกิดเรื่องใหญ่เลยนะน่า อิอิ
                    ผมก้อเคยครับ จากประสบการณ์160G แบ่ง3parttition หายเกลี้ยง หุหุ
                    แต่กู้คืนได้อะคับ แบ่งใหม่แร้วฟอแมตใหม่ แร้วใ้ช้โปรแกรมRecover Myfile กู้คืนได้คับใช้เวลาเกือบ1วัน(24ชม.)เต็มๆ โปรแกรมอื่นๆลองมามายมายกู้ไม่ได้เรื่องอะจิงๆ
                    Last edited by dordeg; 27 Mar 2008, 10:58:46.

Comment

กู้ได้คับ ดอกร้อยละยี่....อิอิ
                      ไม่ว่าจะ ฟอร์แมท ลบพาติชั่น แล้วสร้างใหม่ ก็กู้ได้ทั้งนั้นแหละ ไม่ต้องตกใจไป
                      ใช้ EasyRecovery Professional 6 นะคับ กู้มาเยอะแยะแล้วคับ สบายใจได้
                      ใช้โหมด แอดวานซ์ แล้วเลือกประเภท ให้ตรง เช่น FAT FAT32 NTFS ในกรณี
                      ที่ลบพาร์ติชั่นนะคับ ถ้าเลือกได้ตรงก็หายห่วง เคยแม้กระดูในพาร์ติชั่นเมจิก กลาย
                      เป็นสีเหลือง บังคับดีลีส อย่างเดียว ยังเอาคืนได้สบาย แต่จะใช้เวลามากหน่อยนะคับ

Comment

EasyRecovery Professional 6 นี่ โหลดเวอชั่นทดลองใช้ได้เลยใช่ป่ะครับ มันจะกั๊กไรไว้วท่านป่าวdancan
                        ขอบคุณทุกrepนะครับ

Comment

กำ หัวข้อพิมพ์ ti ตกไปเพิ่งเห็น = ="

Comment

EasyRecovery Professional ตัวนี้ใช้ดีคับ ถ้าเพิ่ง format ใหม่ๆ ยังไม่ได้เอาข้อมูลลงไปใหม่

ก็กู้ได้เยอะเลยคับ วันก่อนผมลบผิดไดร์ กู้หนังกลับมาได้เกือบหมดเลยคับ ใช้ดีจริง แต่ของผมลงตัวเต็ม

Comment

ลองดูละ ไมมันมาแต่ไดรฟ์ C: อ่ะ ผมอยากได้ D: ด้วย ถ้าผมยกไปทั้งเคสเลย ให้ช่างทำให้มันจะคิดตังผมเท่าไหร่ครับ ช่วยบอกทีนะครับ

คือก่อนparttitionหาย ผมฟอแมทไดร C ไป แต่พวกได้ Dไม่ได้ไปแตะไรเลยนะ T T
                              Last edited by GyM; 27 Mar 2008, 23:11:52.

Comment

Working...
                              X