Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Coolermaster ตัวนี้ดีมั๊ยคับ ช่วยดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU Coolermaster ตัวนี้ดีมั๊ยคับ ช่วยดูที

ตามรูปอ่ะคับ ตัว 500W ที่ผมเคยโพสว่า เจได เค้าบอกผม เค้าบอกว่า Watt เต็ม อ่ะ
    เห็นว่าเออ ราคาน่าจะคุ้มดีด้วย และมือ 1 เลย และถ้าเทียบกะ Delux 500W ตัว 34A ที่ผมใช้
    มันดีกว่ามั๊ยอ่ะคับ ผมไม่แน่ใจ ถ้าเปลี่ยน PSU แล้วไฟจะนิ่งขึ้นป่าว และลากไป 3.2Ghz เสถียรได้ไหม

Spec
    E2160
    P31-DS3L
    HDD Sata 1 ตัว
    CD Drive IDE 1 ตัว
    Ram 1GB*2
    VGA HD3850 (ตัวดูดไฟเลย)

PSU Delux 500W ตัว 34A

ผมจะอัด ไป 3.2Ghz ได้แต่อัดไฟ CPU 1.5 เลยแหนะคับ เค้าบอก โห สูงไปมากๆ แต่มันไม่เสถียรจริงๆ ถ้าตํ่ากว่านี้ คือมีอาการค้างๆม่าง หรือเข้า windows ไม่ได้ จอฟ้า ประมาณนั้น
    ถ้าเปลี่ยน PSU ได้มันน่าจะดีขึ้นไหมคับ
    Last edited by Fon589; 27 Mar 2008, 01:14:33.

CM ซีรียส์ Extream วัตต์ที่แจ้งมาไม่เต็มครับ Label ข้างตัวถังมันระบุเป็น MAX ไม่ใช่ Continue
    แต่โดยรวม ก็ยังคุ้มค่าอยู่ครับ ถ้างบไม่มากมาย ดีกว่าเล่น Delux

Comment

คือไม่ใช่วัตเต็มใช่มั๊ยคับ แล้วดูจาก spec เครื่องผมคิดว่า oc ไปอีกด้วย PSU เดิมไหวมั๊ยคับ
      เพราะคิดว่าถ้า PSU ใหม่ดีๆหน่อย คิดว่าไม่น่ามีปัญหาเรื่องไฟอ่ะคับ คงไม่ต้องอัดไฟ CPU 1.5 ให้ร้องแหง๋แก๋ แบบนี้

และตอนนี้ก็รับ PSU 460 - 500W เต็มในบอร์ด ไม่มีใครปล่อยเลย :'(

Comment

หิหิหิ
        น่าสนใจมิใช่น้อย (ถึงจะจ่ายไม่เต็นคงดรอปไม่ต่ำกว่า 450W ราคาถูกว่า Enermax 460W ที่ผมใช้อยู่ น่าสน น่าสน)

Comment

เห็นด้วยครับ น่าเล่นกว่า Delux

แล้วก็สวยด้วย เห่อๆ

Comment

ถ้าชอบสวยๆraidmaxก้อโอนะ คุคุ

Comment

ผมใช้ Delux 500W 34A อยู่ น่าเปลี่ยนไปเล่นตัวนี้ดีมั๊ยอะ หรือเอา watt เต็มไปเลยดีกว่า
              เพราะว่าผมก็ oc ด้วย การ์ดจอมันก็ดูดไฟอยู่่

Comment

Delux 500W 34A เปลี่ยนไปเล่นWatt เต็มเลยครับดีกว่าเยอะ

Comment

ไปเอา Silver Stone 500W ราคา 2300 บาท ที่ TK นั้นแหละจะดีกว่ามั่ง

Comment

Originally posted by คิม View Post
                    ไปเอา Silver Stone 500W ราคา 2300 บาท ที่ TK นั้นแหละจะดีกว่ามั่ง
                    โอ้ว น่าสนอย่างแรง

Comment

Working...
                    X