Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยเกี่ยวกับ AVG Anti-Spyware

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยเกี่ยวกับ AVG Anti-Spyware

AVG Anti-Spyware ถ้าเราไม่ใส่ License Code
    มานแตกต่างจากใส่อย่างไร
    ............................................
    เห็นมานอัพได้เหมือนกัน
    ............................................
    ฟังชั่นจะขาดหายหรือปล่าว
    พอดีพึ่งลองใช้ครับ
    Last edited by Squall; 27 Mar 2008, 01:51:41.

เห็นว่าฟรีนิครับ

Comment

แนะนำ ScanSpyware 3.8 ครับ
      ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
      ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
      ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
      sigpic

Comment

ถ้าจำไม่ผิด AVG Anti-Spyware จะใช้ Real time scan ไม่ได้
        หากไม่ได้ลงทะเบียนผลิตภัณฑ์ภายในระยะเวลาที่กำหนดครับ
        ไม่แน่ใจว่า 15 วัน หรือ 30 วัน

Comment

ขอบคุณครับท่าน

Comment

AVG Anti-Spyware

หลังได้ทดสอบมาแล้ว
            ทำงานระบบป้องกัน เหมือน Antivirus ตรวจสอบตลอดเวลา
            สามารถกดคลิกขวาที่ Folder แล้วเลือกโปรแกรมAVG Anti-Spyware สแกน Folder ที่ต้องการได้
            กินแรมไม่มากเท่าไร ราวๆ 15,000K

SpyHunter

ทำงานระบบป้องกัน ตรวจสอบตลอดเวลาเช่นกัน
            มีระบบตรวจสอบ การสอบถามการรันโปรแกรมขณะใช้งาน ว่าให้ทำงานหรือไม่
            หน้าตาของโปรแกรมทำออกมาได้สวยงาม
            จะบอกว่าหน้าตาโปรแกรมสวยสุดในบรรดา โปรแกรม Spyware เลยเหอๆ Q[>_<o]
            ไม่สามารถระบุ ไดร์ทเพื่อแยกสแกนได้ เป็นจุดอ่อน ทำให้ต้องเลือกสแกนแบบเร็วหรือเต็มแทน
            โปรแกรมทำงาน ใช้แรมประมาณ 24,000K ค่อยข้างหน่วงๆมากเวลาสแกนเครื่อง [เครื่องอ่อน]

ตัวต่อไปที่กำลังจะลองทดสอบ Spyware Terminator

ตัวที่เคยทดสอบมาแล้ว
            Spy Sweeper
            Spyware,Doctor
            CounterSpy
            Ad-Aware Professional
            SpyBot - Search & Destroy
            Last edited by tArIbAn; 28 Mar 2008, 11:34:16.

Comment

ขอบคุณท่าน tArIbAn นะครับ
              ได้ทดสอบตัวไหนมาบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง มาบอกกันบ้างนะครับ
              เออ....ผมว่าท่านควรตั้งกระทู้ไหม่เลยน่ะ จะได้เป็นความรู้ต่อไปครับ

Comment

Working...
              X