Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD seagate ทำไมมันบางลงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD seagate ทำไมมันบางลงครับ

HDD seagate 160 GB ทำไมมันบางลงครับ คือว่าสงสัยนะครับมันรุ่นใหม่หรืออะไรเปล่าครับแต่ว่ามันร้อนมาเลยครับ ผู้รู้ช่วยตอยหน่อยนะครับหรือว่าของผมมันป็นของปลอมง่ะ...ขอบคุณครับ

็HDD Seagate 160GB รุ่นใหม่ๆจะเป็นแบบตัวบางอ่ะครับ

Comment

ขอถามต่อจากกระทู้นี้ละกันนะ

HDD Seagate 160GB ของผมเวลาใช้งานมันจะมีเสียงดังๆแล้วข้อมูลที่เรียกดูจะหน่วงๆด้วยครับ เหมือนจะติดขัดไรสักอย่าง ผิดปรกติรึป่าว

ส่วนอีกลูกนึง HDD Seagate 120GB ลูกนี้เงียบ ไม่ดัง ไม่มีอาการหน่วงเลย

Comment

ลองใช้ HDtune เช็คสปีด เช็คbad ดูครับ หรือใช้โปรแกรม Harddisk Inspecter เช็คสุขภาพ HDD ว่ายังสบายดีมั้ย

Comment

Working...
        X