Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU Intel กล่อง เทา กับ น้ำเงินต่างกันอย่างไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU Intel กล่อง เทา กับ น้ำเงินต่างกันอย่างไงครับ

เมื่อวานผมไปเดินดูของ เห็น CPU Intel รุ่นเดียวกัน ประกันเดียวกัน ราคาเท่ากัน
    แต่สีกล่องไม่เหมือนกัน อันนึงสีเทา อีกอันนึงสีน้ำเงิน แล้วไอ้สองสีนี้มันต่างกันอย่างไงครับ
    หรือว่ามันคนละ week

.....................................

ส่วนของผมที่ซื้อมามันเป็นสีเทา

จิงอ่ะ - -"

ผมนึกว่า สีเทาเป็นรุ่นเก่า พวก E6xxx E2xxx
    กล่องสีน้ำเงินเป็นรุ่น E8xxx

Comment

ผมซื้อมากล่องน้ำเงินนะ E8400 แต่ที่สังเกตหลายๆร้านก้อสีนี้ แต่พวกกล่องสีเทาจะเป็นรุ่นเก่า อ่ะ ไม่เคยเห็น รุ่นเดียวกัน แล้วกล่องมีสองสีสักที ..... สังเกตกาณร์ต่อไปครับ

Comment

ดัน

Comment

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ตอนนี้พวกรุ่นใหม่จะปรับเป็นสีน้ำเงินแล้วครับ

Comment

ไม่รู้ง่ะครับ

รู้แต่ว่า หาข้อมูล CPU ที่เราอยากใช้ให้ดีๆ แล้วกำตังค์ไปซื้อเลย

พอไปถึงหน้าร้านก็พูดว่า...

"พี่เอา QX9770 ตัวนึง"

หรือ ถ้ายังไม่ซื้อก้อบอกว่า...

"พี่ดู QX9770 หน่อย"

สีของกล่ิิองไม่สำคัญเท่าของที่อยู่ในกล่องครับ

วันนึงเราอาจโชคดีซื้อ QX แต่พอแกะออกมากลายเป็น P4 ก็เป็นได้ 5555555+

Comment

เหมือนบอร์ด ASUS พวก P5K ครับ ล็อตแรกๆกล่องดำ ล็อตหลังๆกล่องน้ำเงิน

Comment

สีมันตกกกกกกก

Comment

แต่ที่ผมเห็นกล่องเทากับน้ำเงิน วันแพ็คมันใกล้เคียงกันเลยนะครับ

Comment

Originally posted by peemseed View Post
                      สีมันตกกกกกกก

Comment

ถ้าจำไม่ผิดนะ กล่องสีเทาอะ จะเป็นcup รุ่นเก่า และก็สีน้ำเงินอะรุ่นใหม่ พวกตะกูล E4xxx ขึ้นไป แต่ถ้าสีฟ้า มันจะเป็นพวกที่มีการพัฒนาตัวcupขึ้นมานะ เช่น pentium D หรือ clelron D และก็ E2xxxก็สีฟ้า

Comment

ใหม่กว่าไงคับ

Comment

สี เท่า คือ รุ่น ไหม่ กว่า ครับ

Comment

ไม่ต่างกันนะคับ เคยอ่านเจอะว่าเป็นช่วงโปรโมทผลิตภัณฑ์เปลี่ยนแปลงรูปลักษณ์ใหม่ .....จำไม่ได้เหมือนกาน ...แต่สรุปรุ่นเดียวกล่องคนละสีไม่สำคัญครับ

Comment

Working...
                              X