Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน cpu แล้วเครื่องมันดัง ตี๊ด ๆ อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน cpu แล้วเครื่องมันดัง ตี๊ด ๆ อ่ะครับ

ผมใช้ mainboard asus p4s8x-x อ่ะครับ http://www0.dealtime.com/xPF-Asustek-P4S8X-X
    แล้วผมเปลี่ยน cpu จาก celeron 2.4 mhz. มาเป็น p4 2.4 mhz. เสร็จแล้ว พอบูทเข้า windows เสร็จซักพัก จะมีเสียงดัง ตี๊ด ๆ มาเป็นระยะ ๆ อ่ะครับ
    ตัว cpu p4 2.4hz/512/533 อ่ะครับ แต่พอเปลี่ยนมาเป็น celeron ไม่มีปัญหาเกิดขึ้นเลยครับ
    ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ลอง flash bios เป็น ver ใหม่ๆก่อนดีกว่ามั้ยครับ เผื่ออะไรๆมันจะดีขึ้น ...

Comment

ว้าว P4 2.4 Mhz!!!

น่าจะ Bios ไม่รับ หรือ Chipset ไม่รับเหมือนกันนะ
      ลอง Flash Bios ดูช่วยได้

Comment

ขอบคุณมาก ๆ ครับผม จะลองดูก่อนนะครับ

Comment

พอ flash bios เสร็จ ก็หายนะครับ แต่ นาน ๆ จะดังติ๊ด ครั้งเดียว อ่ะครับ แก้ยังไงดี

Comment

เป็นเหมือนเดิมอีกแล้วครับ สงสัย Chip ไม่รับ T T

Comment

เศร้าครับ

Comment

Working...
              X