Announcement

Collapse
No announcement yet.

Club ASUS A Series

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊คผม A8SC มีปัญหาไรท์ DVD ไม่ได้คับแต่แผ่น CD ไรท์ได้ปกติ DVD รุ่น MATSHITA DVD-RAM UJ-860S พอใส่แผ่นไปซักพัก Nero จะดีดแผ่นออก แล้วขึ้นเตือนดังรูปคับ มีท่านใดทราบบ้างคับ ว่าเกิดจากอะไร ขอบคุณครับ ^^

Comment

• Originally posted by akito View Post
      โน๊ตบุ๊คผม A8SC มีปัญหาไรท์ DVD ไม่ได้คับแต่แผ่น CD ไรท์ได้ปกติ DVD รุ่น MATSHITA DVD-RAM UJ-860S พอใส่แผ่นไปซักพัก Nero จะดีดแผ่นออก แล้วขึ้นเตือนดังรูปคับ มีท่านใดทราบบ้างคับ ว่าเกิดจากอะไร ขอบคุณครับ ^^
      แปลกแฮะ

Comment

• ดันให้

Comment

• แปลกเหมือนกัน ถ้ามีเพื่อนใช้รุ่นเดียวกันลองขอยืมHDD มาใส่แล้วลองไรท์ดู ถ้าไรท์ได้ไม่มีปัญหาก็ Windows ถ้าไม่ได้ก็ลองส่งศูนย์ดูก่อนครับ

Comment

• งั้นเดี๋ยวผมลองลงวินโดว์ใหม่ดูคับ ได้หรือไม่ได้ยังไงจามาแจ้งผลให้ทราบคับผม

Comment

• โน๊ตบุ๊คผม A8SC มีปัญหาไรท์ DVD ไม่ได้คับแต่แผ่น CD ไรท์ได้ปกติ DVD รุ่น MATSHITA DVD-RAM UJ-860S พอใส่แผ่นไปซักพัก Nero จะดีดแผ่นออก แล้วขึ้นเตือนดังรูปคับ มีท่านใดทราบบ้างคับ ว่าเกิดจากอะไร ขอบคุณครับ
              ลองทำเป็น image file แล้วไรท์ลงแผ่นสิครับ
              หรือไม่ก็ลองเปลี่ยนโปรแกรมเป็นโปรแกรมอื่น PowerISO หรือ UltraISO ดูนะครับ

ลองดูนะครับ

Comment

• มาช้ายังดีกว่าไม่มาเนอะ ^^"
                A8SC-4P149 ขอรายงานตัวด้วยคนนะครับ

Comment

• ผมลองหมดแล้วคับ ทั้งลงวินโดใหม่ ทำเป็นอิมเมจไรท์ลงUltraISOก็ไม่ได้คับ คงต้องส่งศูนย์แล้วล่ะคับ -"-

Comment

• ดันไป

Comment

• ดันๆๆ

Comment

• มารบกวนพี่ๆอีกแล้วครับ X80Le-4P044 Bord A8LeSeries
                        ไม่รู้ว่ารับแรมได้เท่าไหร่ครับ

Comment

• Originally posted by chain74 View Post
                          มารบกวนพี่ๆอีกแล้วครับ X80Le-4P044 Bord A8LeSeries
                          ไม่รู้ว่ารับแรมได้เท่าไหร่ครับ
                          ถ้าเว็บนี้ให้ข้อมูลที่ถูกก็ max 2Gb บัส 667 คับ แต่ก็ไม่น่าผิดอ่ะ
                          http://www.techxcite.com/checkprice/...s/X80LE-4P044/

Comment

• Originally posted by saksith View Post
                            ถ้าเว็บนี้ให้ข้อมูลที่ถูกก็ max 2Gb บัส 667 คับ แต่ก็ไม่น่าผิดอ่ะ
                            http://www.techxcite.com/checkprice/...s/X80LE-4P044/
                            มีโครงการย้ายไปคลับ G50V มั้ยท่าน อิอิ

Comment

• Originally posted by tgst View Post
                              มีโครงการย้ายไปคลับ G50V มั้ยท่าน อิอิ
                              ไหนๆๆ

Comment

• ตั้งเองเลยท่าน 55

ของยังไม่เข้าเลย ใจเย็นๆ

แต่เสี่ยเอาแน่ๆ อาจมีการเปิดประเด็นขาย G1 ซื้อ G50

Comment

Working...
                                X