Announcement

Collapse
No announcement yet.

Club ASUS A Series

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Club ASUS A Series

ไหนๆ ห้อง N/b มี Club ของหลายรุ่นหลายยี่ห้อแล้ว ผมก็ขอตั้ง Club ของ Series A (A3 A6 A7 A8 A9) ด้วยและกัน เพื่อจะได้มานั่งคุยกันถกปัญหาและแก้ปัญหาต่างๆด้วยกันนะครับ ถึง Series นี้มันจะเก่าแก่ไปบ้างตกรุ่นไปบ้างแต่มันก็ใช้ดีใช่ไหมครับ ฮ่าๆ
    อ้อ ผมเอา N/b ไปทำ เป็น L2 Edition มาแล้วฮ่าๆ Cover เีรียบร้อย แบบว่าพอดีเป๊ะๆ แบบไม่ต้องตัดเลย 555+

ปล จะ ASUS หรือ อะไรก็ตาม มาแจมกันได้ครับผมไม่กัดหรอกฉีดยาแล้ว
    Last edited by Dark Avenger MX; 27 Mar 2008, 11:04:27.

ขอร่วมแจมด้วยครับ
    A8SC ครับ

Comment

ไม่ได้ใช้ Asus เองก็จริง แต่ซื้อ A9 ให้พ่อใช้ อิอิ

ใช้เกือบ 2 ปีละยังไม่เคยไปเยี่ยมศูนย์เลย

แอบแจม ^^

Comment

a6je ครับ มาเป็นสมาชิกด้วยคนครับ

Comment

อ้าวว มีใครอีกไหม มาเข้าคลับซะดีๆ

Comment

อ้าวดันๆ

Comment

เเจมด้วยคน อิอิ เคยใช้A8jpเหมือนกัน ใช้ดีไม่ป่วยเลย(เเต่เคยเรื่องมาก ไปเปลี่ยนKeyboardครั้งนึง -.-) บานพับของผมเเน่นนะ เเข็งเเรงดี ตอนนี้ขายให้รุ่นพี่สมัยมัธยมไป พี่เค้าก็ยังไม่ได้บ่นว่ามีปัญหาอะไร
              ผมติดใจในคุณภาพของasusนี่เเหละเลยไม่คิดจะเปลี่ยนยี่ห้อ ^^"

Comment

แหม... ท่านDark Avengerตั้งซะทีไม่เข้าได้ไงคับ ร่วมด้วยคนละกัน หุๆ
                Asus A8F คับ T2050รุ่นน้องน้อย แต่คล๊อกได้แรงเกือบเท่าT2500เลยนะเออ~

Comment

ใช้ ASUS F8SN อยู่แต่มาดันนะ

Comment

ใช้ A8SC อะ ดันๆๆ

พึ่งอัพไดร์เวอร์การ์ดจอ แรงขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัด 555

Comment

Originally posted by iwve0007 View Post
                      ใช้ A8SC อะ ดันๆๆ

พึ่งอัพไดร์เวอร์การ์ดจอ แรงขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัด 555

เอา driver จากไหนอ่ะครับ
                      อยากอัพเดทบ้าง
                      ขอบคุณครับ

Comment

WoW มี คลับ Asus A Series แล้ว มาร่วมสมัครด้วยคนครับ A8SC ว่าแต่ใครลองไดร์เวอร์ VGA ตัวไหนแล้วเจ๋งๆ บอกกันบ้างนะครับ ว่า พอดี เรื่อง dead picex ของ Asus ต้องมีกี่จุดครับถึงเครมได้ ของผม รู้สึกจะมี 1 จุดเห็นชัด แล้ว อีก 2 ที่ เล็กๆ ครับ ใครรู้บอกทีนะครับ

Comment

Originally posted by zodamax View Post
                          WoW มี คลับ Asus A Series แล้ว มาร่วมสมัครด้วยคนครับ A8SC ว่าแต่ใครลองไดร์เวอร์ VGA ตัวไหนแล้วเจ๋งๆ บอกกันบ้างนะครับ ว่า พอดี เรื่อง dead picex ของ Asus ต้องมีกี่จุดครับถึงเครมได้ ของผม รู้สึกจะมี 1 จุดเห็นชัด แล้ว อีก 2 ที่ เล็กๆ ครับ ใครรู้บอกทีนะครับ
                          น่าจะ4ขึ้นไปนะครับ เคยไปเคลมอ่ะแต่ของผมขึ้นเป็นจุดเล็กๆประมาณ6จุดได้

ออ ลืมบอกไปว่าไม่ทราบว่าผมมันเป็นยังไงอ่ะนะครับ เครื่องที่ผมใช้เข้าศูนย์มา2ครั้งแล้ว ครั้งแรกDead Pixelขึ้นตรงมุมขวาบน(ถ้าจำไม่ผิดนะ) ต่อมาก็กรอบโยก ตอนนี้รอบ2แล้วแต่ยังไม่มีเวลาเอาไปเคลม ต้องหลังสงกรานต์หล่ะครับ
                          ใครๆเค้าก็ว่าผมโคตรเฮง... เข้าศูนย์เป็นว่าเล่น
                          แต่ก็ยังรักAsusอยู่นะครับ เครื่องต่อไปก็คงยี่ห้อนี้หล่ะ
                          Last edited by Beaver_XT; 27 Mar 2008, 23:08:59.

Comment

เข้าด้วยคนครับ A8T อยากให้บานพับแตกจังเลยครับ

แอบเซ็ง

Comment

Originally posted by zodamax View Post
                              Dead Pix 4 จุดขึ้นไปครับโทรถามแล้วถ้าไงยกไปคุยกับช่างก็ได้ครับ

ส่วน Driver VGA ถ้า GF ก็ต้อง 169.xx น่ะครับโหลดจาก Nvidia ได้เลยครับผม

Comment

Working...
                              X