Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องลำโพง 5.1 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องลำโพง 5.1 หน่อยคับ

คือปกติผมเล่น ลำโพง 2.1 ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ถ้าผม จะเปลี่ยนเป็น Creative 5.1 ที่มัน ราคา 3400 เสียงมันจะดี กว่า 2.1 มากไหมคับ ถ้าไม่มาก ก็ อาจจะใช้ 2.1 ต่อไป

5.1 มันเป็นการแยกชัดเจนมากกว่าครับ

2.1 คือได้ยินแยก ซ้ายขวา

5.1 ก็เพิ่มความรู้สึกซ้ายขวาหน้าหลังตรงกลาง

และเวลาเล่นเกมส์หรือหนังที่ใช้ดูก็ต้องเป็นระบบ 5.1 ด้วยครับ ถึงจะรู้สึกถึงพลังรอบด้าน

จั๊กจี๋รูหูดีครับ อิอิ เวลาเล่นเกมส์ระบบ 5.1 ผีโผล่มาข้างหลังจะให้ความรู้สึกสมจริงครับ ^^

Comment

ถ้ามี5.1 แต่เราใช้แค่2.1 มันก็เหมือนกันหล่ะถ้าเราซื้อรุ่นพอกันนะ

Comment

แต่ผมว่าถ้าฟังเพลงเอา 2.1 แจ่มกว่าอะ

Comment

แล้วแต่ชอบอะคับ

2.1 ถ้าเปิดเซอร์ราวด์ดีๆ ก็ตอบสนองเสียงรอบทิศทางได้พอสมควรแล้ว

แต่ถ้าต้องการมากกว่าเสียงที่จำลองรอบทิศทางแนะนำ 5.1 คับ

Comment

5.1 ดีคับ แต่ตอนนี้เหลือ3.1แล้ว ลำโพงหลังเดี้ยงไป 2 ซะงั้น

Comment

เสียงดีกว่า ในแง่ เซอลาว แต่คุณภาพนั้นขึ้นกับลำโพง

Comment

Working...
              X