Announcement

Collapse
No announcement yet.

sound on board realtek vs soundmax คิดว่าตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sound on board realtek vs soundmax คิดว่าตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ

อยากรู้ด้วยคน

แต่ใช้กับลำโพงกระป๋องบ้านๆ มันคงไม่ต่างอะ

Comment

realtek HD

Comment

realtek ครับ ลำโพงชุดเดียวกัน เสียงที่ฟัง รู้สึกว่าดีกว่าครับ

อีกอย่าง driver ของ realtek ผมชอบครับ เป็นอะไรที่โอมาก ๆ เลย รู้สึกว่าเป็นมิตรกับผู้ใช้ดี

Comment

ผมว่า soundmax HD น่าจะดีกว่า จากประสบการณ์ที่เคยสัมผัส realtek รู้สึกเสียงแตกยังไงไม่รู้ครับ

Comment

จะว่าไป ผิดหมวดนะเนี่ย^^
            รอดูว่าเรือรบจะมาเทียบกระทู้นี้มั๊ย

Comment

soundmax มันเสียงแหลมครับ ใช้คู่กับลำลำโพง saag มันเลย

Comment

Realtek

Comment

soundmax HD ดีกว่าครับ

Realtek HD เสียงเบสบวมไม่น่าให้อภัยเลยครับ

Comment

ผมไม่เอาทั้ง2อย่างเลย ซื้อ soundcard ใส่

Comment

Originally posted by heatie View Post
                      จะว่าไป ผิดหมวดนะเนี่ย^^
                      รอดูว่าเรือรบจะมาเทียบกระทู้นี้มั๊ย

Comment

Realtex

Comment

มีบอร์ด 2 ตัวนะครับ เท่าๆ ที่ลองใช้ดูกับลำโพงชุดเดียวกัน (Sagg 1000W)

realtek (Asrock) เสียงมันจะกระหึ่มกว่านะครับ ดังดี เบสค่อนข้างชัด

แต่ soundmax (ASUS) เสียงมันอาจจะไม่ดังเท่า(แก้ได้ด้วยการเร่ง Volume ของลำโพง กลัวอะไร Sagg 1000W บิดแค่เกือบครึ่งก็ดังลั่นทั้งบ้านแล้ว) แต่ความใสของเสียง น่ะ มันใสกว่านะครับ โดยเฉพาะเสียงแหลมน่ะ เห็นได้ชัดถึงความใสที่ต่างกันเลย นะครับ เบสก็ออกชัดอยู่นะครับ

โดยรวมแล้วชอบเสียงดัง เลือก realtek ชอบเสียงใสเสียงดีเลือก soundmax

แต่ผมจะชอบ soundmax มากกว่านะครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                            มีบอร์ด 2 ตัวนะครับ เท่าๆ ที่ลองใช้ดูกับลำโพงชุดเดียวกัน (Sagg 1000W)

realtek (Asrock) เสียงมันจะกระหึ่มกว่านะครับ ดังดี เบสค่อนข้างชัด

แต่ soundmax (ASUS) เสียงมันอาจจะไม่ดังเท่า(แก้ได้ด้วยการเร่ง Volume ของลำโพง กลัวอะไร Sagg 1000W บิดแค่เกือบครึ่งก็ดังลั่นทั้งบ้านแล้ว) แต่ความใสของเสียง น่ะ มันใสกว่านะครับ โดยเฉพาะเสียงแหลมน่ะ เห็นได้ชัดถึงความใสที่ต่างกันเลย นะครับ เบสก็ออกชัดอยู่นะครับ

โดยรวมแล้วชอบเสียงดัง เลือก realtek ชอบเสียงใสเสียงดีเลือก soundmax

แต่ผมจะชอบ soundmax มากกว่านะครับ
                            ตามนี้ด้วยคนครับ ชอบ soundmax มากกว่าอ่ะ

Comment

Realtek HD ครับ

Comment

Working...
                              X