Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเรื่อง DVD-RW หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเรื่อง DVD-RW หน่อยครับ

คือผมมี Pioneer DVR-A11XLB อยู่ครับ (ที่อยู่ในรูปครับ) ที่นี้ก่อนหน้านั้นมันเคยดูพวกแผ่น หนัง DVD ได้ครับ แล้วอยู่มาวันนึง มันก็เริ่มดูไม่ได้ครับ ใส่แผ่นเข้าไปมันก็มองไม่เห็นครับ ทั้งๆ ที่เคยดูได้ นี่มันเกิดจากการที่ มันถูก Lock zone นั้นๆไว้รึป่าวครับ เคยอ่านมาว่า DVD Rom มันจะสามารถเปิดแผ่นได้ 5 ครั้ง จากนั้นมันจะ Lock โซนสุดท้ายไว้ อะไรเนี่ย เรื่องนี้จริงรึป่าวครับ แล้วผมก็ไปโหลด Firmware ของมันมา Flash ดู มันก็คือเหมือนเดิมครับ ไม่หาย ตอนนี้เริ่มมีอาการแปลกๆ ไปอีกครับ คือ เวลาใส่แผ่นหนังเข้าไปคือ เสียงมันไปแล้วแต่ภาพมันจะหยุดเป็นพักๆ ครับ แต่การอ่านแผ่นโปรแกรมทั่วๆไปยังใช้งานได้ดีเหมือนเดิมนะครับ จะมีปัญหากับการดูหนัง คอนเสริต พวกที่เป็นแผ่นผีซะมากกว่าน่ะคับ ส่วนอะไรที่เป็นแผ่นแท้ๆ นี่ไม่มีปัญหาเลย ขอคำแนะนำด้วยครับ คือผมดูหนังจาก Computer เป็นหลักน่ะครับ ไม่อยากซื้อใหม่อะนะ ..
    Last edited by artbum; 14 Aug 2008, 12:05:04.
Working...
X