Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีโมสาย USB ให้มันยาวกว่าเดิมรึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีโมสาย USB ให้มันยาวกว่าเดิมรึเปล่า

คือผมต้องการโมสาย USB จาก 1 เมตรเป็น 10 เมตรครับ ยิ่งยาวได้ยิ่งดี

คือเมื่อก่อนเห็นมีวิธีการโมสายน่ะครับ ที่เอาสาย lan หรือสายโทรศัีพท์มาใช้ แล้วถ้าไฟไม่พอก้ต่อเพิ่มจาก PSU

ไม่ทราบว่าท่านใดมีวิธีโมสาย USB ให้ยาวขึ้นช่วยเอามาลงให้ทีครับ

ตัดแล้วต่อเอาได้เลย

Comment

ยาวๆกลัวจะส่งไม่ถึงสิคับ

Comment

10 ม. ระวังจะมีปัญหาเรื่องสัญญาณ นะงับ

Comment

สัณญาณจะ loss เอาอะสิครับ 5 เมตรนิก็เต็มที่แล้ว

สมัยก่อนสาย USB มันแพง เค้าเลยเอาสายแลนมาแล้วเข้าหัว USB แทน ไม่ได้ช่วยเพิ่มระยะทางส่งเลยนะครับ
          ไม่งั้นก็ต้องเอา USB Hub มาช่วย Repeat สัญญาณแทนก็ได้

Comment

Originally posted by ninesola View Post
            คือผมต้องการโมสาย USB จาก 1 เมตรเป็น 10 เมตรครับ ยิ่งยาวได้ยิ่งดี

คือเมื่อก่อนเห็นมีวิธีการโมสายน่ะครับ ที่เอาสาย lan หรือสายโทรศัีพท์มาใช้ แล้วถ้าไฟไม่พอก้ต่อเพิ่มจาก PSU

ไม่ทราบว่าท่านใดมีวิธีโมสาย USB ให้ยาวขึ้นช่วยเอามาลงให้ทีครับ
            ผมว่ายิ่งยาวมันจะยิ่งไม่ดีเอานะครับ

ทำไมต้องใช้ไกลถึงขนาดนั้นล่ะครับ??

Comment

เหอๆ ขาดปรินเตอร์ผมต่อยาวไป3เมตรมันยังหาไม่เจอเลยคับ ร่นมาเหลือ2เมตรถึงเจออะ เซ็งเลย ต้องวางโต๊ะใหม่อีก

Comment

เกิน 5 เมตร ได้ครับ

แต่ 2.0 จะดเหลือ 1.1 ต่างกัน มาก ครึ่งต่อครึ่งเลยนะครับ ไม่แนะนำครับ

Comment

Working...
                X