Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ Foobar กับ X-fi ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ Foobar กับ X-fi ครับ

ถามคนใช้ Foobar กับ X-fi ครับ เพิ่งโหลดมาใช้ครับ อยากทราบว่าพวกท่านปรับ EQ กันยังไง เท่าไรกันบ้างครับ EQ โปรแกรมนี้ ละเอียดมากเลย เลยอยากมาถามข้อมูลอ่ะครับ และนอกจากหน้าตาอันราบเรียบของมันแล้ว มีลูกเล่นไรอีกไหมครับ ขอบคุณครับ

ผมปรับแต่ในโปรแกรมของ X-fi อะ ปรับตามชอบเลยคับ

Comment

ลองเล่นแบบ ดิบๆ ไม่ปรับแต่งดูใหม เผื่อจะชอบ

Comment

ลองใช้ดูแล้วครับ เห้นเขาบอกว่าโปรแกรมนี้คนใช้เยอะ แต่ปรากฎว่าพอไม่ปรับ EQ เสียงมันจะแห้งๆอ่ะครับ อยากทราบว่าปรับกันยังไงให้เสียงมันดีขึ้นอ่ะครับ แล้วอยากทราบว่าเพื่อนๆง plug-in ตัวไหนบ้างอ่ะครับ
        Last edited by gerrard; 27 Apr 2008, 16:40:42.

Comment

หา foo_out_asio.dll ลงใส่ไปใน component หลังจากนั้น ไป output เลือก Creative ASIO
          ปรับ mode เป็น audio creation ด้วย
          ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่ไม่ชอบปรับ EQ เลย ตั้งแต่ไหนแต่ไร ก่อนจะมาใช้ X-fi
          ไม่ว่าจะใช้ winamp iTunes และอื่นๆ

ผมจะปรับแค่ TONE ว่าจะเพิ่มลด bass treble ในลำโพงเท่านั้น
          หากฟังแล้วเสียง ไม่ปรับ EQ เสียงมันจะแห้งๆ ผมหาลำโพง หรือ หูฟังที่พอมี ฟังแล้วเสียงไม่แห้งมาใส่แค่นั้นแหละ ถ้าไม่มีลำโพงตัวอื่น ก็เปลี่ยนโปรแกรมที่ใช้ครับถ้าไม่ชอบแนวเสียงของ foobar

Comment

เสียงไม่รู้อ่ะครับ แต่สกินออกมาแบบมาไม่น่าใช้เลยจริงๆ

Comment

ไม่สำเร็จซะทีึ ทำไมของผมมันยังปรับ master volume ได้หว่า

Comment

Working...
              X